Jump to content
Sign in to follow this  
mike

บัวหลวง ไอแบงก์กิ้งโฉมใหม่ – ปรับรูปแบบหน้าจอพร้อมรองรับการใช้งานบนบราวเซอร์ SAFARI

Recommended Posts

mike    1,625

วันนี้ผมได้รับจดหมายข่าวจาก Bualuang iBanking เป็นข่าวดีสำหรับพวกเราชาว Mac ที่นิยมใช้ Safari เป็นหลัก จึงอยากพามาฝากครับ

--------------------------------------------------

Date 30 Nov 2010 09:42:57

Subject บัวหลวง ไอแบงก์กิ้งโฉมใหม่ – ปรับรูปแบบหน้าจอพร้อมรองรับการใช้งานบนบราวเซอร์ SAFARI

Bualuang iBanking – Design Changes and support for SAFARI

เรียน ท่านสมาชิกบัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง

ในวันที่ 10 ธันวาคมนี้ บัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง จะให้บริการท่านด้วยรูปลักษณ์ใหม่บนหน้าจอ ที่ธนาคารได้สร้างสรรค์และพัฒนาขึ้นเพื่อมอบประสบการณ์ใหม่ในการใช้งาน ให้สอดคล้องกับคำแนะนำและความต้องการของกลุ่มตัวอย่างสมาชิกผู้ใช้บัวหลวง ไอแบงก์กิ้งกว่า 500 ท่าน

รูปลักษณ์ใหม่ของบริการบัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง จะยังคงไว้ซึ่งคุณสมบัติหลักในการใช้งาน ผสมผสานด้วยรูปแบบที่ดูกระจ่างตามากขึ้น ตัวอักษรขนาดใหญ่ขึ้น ตลอดจนการเข้าสู่ฟังก์ชั่นการใช้งานต่างๆที่ง่าย ช่วยลดระยะเวลาทำรายการ ให้ท่านสามารถกำหนดรูปแบบการใช้งาน หรือเข้าสู่เมนูที่ใช้บริการบ่อยๆได้อย่างคล่องตัวและรวดเร็ว

บัวหลวง ไอแบงก์กิ้งโฉมใหม่ ยังเพิ่มความสะดวกให้ท่านสามารถเข้าใช้งานบนบราวเซอร์ SAFARI เวอร์ชั่น 4 ขึ้นไปได้ นอกเหนือจากที่รองรับการใช้งานบราวเซอร์ Firefox เวอร์ชั่น 3 ขึ้นไปและบราวเซอร์ Internet Explorer เวอร์ชั่น 6, 7 หรือ 8

ท่านสามารถชมตัวอย่างหน้าจอรูปลักษณ์ใหม่นี้ได้ที่โฮมเพจของบริการบัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง www.bangkokbank.com/ibanking

ขอแสดงความนับถือ

บริการบัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง

Dear Bualuang iBanking member,

On December 10th, we will be releasing some changes to the screen design of Bualuang iBanking with the objective of freshening up and improving the overall user experience – thanks to the input and suggestions of over 500 customers.

The new-look iBanking keeps all the great original features in a cleaner, easier-to-navigate site, with larger fonts, more use of the screen real estate, and streamlined access to preferences and popular functions.

And, it will be fully supported for SAFARI (v 4.0 up) as well as Firefox (v 3.0 up) and Internet Explorer (v 6, 7 or 8).

A preview of some of the screens is available on the Bualuang iBanking home page www.bangkokbank.com/ibanking.

Yours sincerely,

Bualuang iBanking

:tuzki029:

• Like 4

pao666    2

ขอบคุณครับ ทุกวันนี้ก็ใช้กับซาฟารีครับ ปรับลงมาที่ ie7

auy_san    33

โอ้ววว ในที่สุดก็จะใช้ได้สักที :tuzki037:

ขอบคุณครับ ทุกวันนี้ก็ใช้กับซาฟารีครับ ปรับลงมาที่ ie7

ผมเองใช้ปรับไปที่ Firefox Mac หนะครับ ทางผู้พัฒนาเขาจะได้รู้ว่าเราใข้ Mac เข้า iBanking ของเขานะ

:tuzki021:

mallogus    7

เป็นข่าวที่น่าดีใจเป็นอย่างยิ่งครับผม ถึงเราเป็นชนกลุ่มน้อย แต่เราก็มีความสำคัญนะ :tuzki036:

iron_monk    8

ขอบคุณครับลุง นับเป็นข่าวดีจริง ๆ

bTo    7

ดีใจจริง รอแต่ตัว iBiz ยังไม่รองรับเลย ต้องใช้ safari แล้วใช้ developer user agent เป็น ie6 ถึงเข้าได้ เมื่อไหร่จะปรับ ibiz บ้างไม่รู้

ดีใจจริง รอแต่ตัว iBiz ยังไม่รองรับเลย ต้องใช้ safari แล้วใช้ developer user agent เป็น ie6 ถึงเข้าได้ เมื่อไหร่จะปรับ ibiz บ้างไม่รู้

แนะนำให้ปรับ user agent เป็น Firefox - Mac ครับ ทางทีมพัฒนาเขาจะได้ทราบสถิติว่ามีคนใช้ Mac เข้ามามากน้อยแค่ไหน วันหนึ่งเขาก็จะปรับให้ครับ

อีกทางคือเขียนอีเมล์ไปบอกเขาเลยครับ ผมเองก็เคยเขียนไปครับ

:tuzki036:

Edited by mike

goh    2

ก็เข้าท่าดี แต่ผมใช้ไม่ได้กับแมค เพราะมันบอกว่าต้องใช้กับไมรโครซอพบราวเซอร์เท่่านั้น

tun_ong    0

ดีจังเลย ปกติต้องเข้าเช็คอยู่เกือบทุกๆวัน

suchat2001    1

น่าจะทำได้ตั้งนานแล้ว ของSCB & Kbank ใช้ได้ตั้งนานแล้ว

เรื่อง IT เนี่ยแบงก์กรุงเทพ ยังวิ่งตามหลังเขาอยู่เลย แต่ต้องทนใช้เพราะเงินเดือนเข้าแบงก์นี้ ฮ่าๆๆ

gateaux    285

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า ว่าแต่หน้าเวปธรรมดาไปนิดนะ

qnap    95

วันนี้เข้ายังไม่ได้เลย สงสัยวันที่ 10 เป๊ะๆ

แต่หน้าเวปแบบนี้ ชอบนะ โล่ง เร็วดี

ขออภัยที่ตอบช้าครับ ทางผู้ดูแลระบบมีการแจ้งวันเวลาที่จะปรับปรุงระบบดังนี้ครับ

Date 07 Dec 2010 10:47:19

Subject แจ้งการปรับปรุงระบบ / System Maintenance Notification

เรียน ท่านสมาชิกบัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง

ด้วยความมุ่งมั่นในการพัฒนาบริการให้ดียิ่งขึ้น ธนาคารจะทำการปรับปรุงระบบในวันพฤหัสบดีที่ 9 ธันวาคม 2553 ตั้งแต่เวลาประมาณ 23.00 น. ถึงวันศุกร์ที่ 10 ธันวาคม 2553 เวลาประมาณ 09.00 น. ท่านจะไม่สามารถใช้บริการบัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง รวมถึงบัวหลวง ไอแบงก์กิ้งผ่านโทรศัพท์มือถือ ได้ชั่วคราวในช่วงเวลาดังกล่าว

ทางธนาคารขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้

หากท่านต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดติดต่อเจ้าหน้าที่บัวหลวงโฟน โทร.1333 หรือ +66 (0) 2645 5555

ขอแสดงความนับถือ

บัวหลวง ไอแบงก์กิ้ง

Dear Bualuang iBanking Member,

Due to system maintenance, Bualuang iBanking (including Bualuang iBanking via mobile phone)

will be temporarily unavailable on Thursday December 09, 2010 from 11:00 p.m. until Friday December 10, 2010 at 09:00 a.m.

We apologize for any inconvenience this may cause.

If you have any inquiry, please contact Bualuang Phone at 1333 or +66 (0) 2645 5555.

Yours sincerely,

Bualuang iBanking

:tuzki021:

qnap    95

ตื่นเช้ามา ใช้ได้แล้ว

masengkung    0

ขอบคุณมากครับทำพัฒนาให้ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ แบงค์นี้ครับผม

iHoo    0

น่าจะมี Google Chrome ด้วยนะครับ