Jump to content
Sign in to follow this  
tum

รีวิวกล้องติดรถยนต์ราคาถูก

Recommended Posts

เนื่องจากกล้องเก่าที่ติดระกระบะของผมเสีย หลังจากใช้มาหลายปี

ก็เลยจะหาตัวใหม่มาติด แต่ก็กะแค่ขอถูกๆ มาก็พอ ไม่ได้เน้นอะไรมาก

คุณภาพไม่ว่า ราคาถูกไว้ก่อน

พอบันทึกภาพได้ แค่นี้พอ เพราะรถคันนี้ไม่ค่อยได้เอามาวิ่ง

รุ่นน้องผมก็ปล่อยทิ้งรุ่นนี้พอดี เป็นกล้องจีนรุ่นถูกๆ ราคาเห็นในตลาดนัดแถวบ้านขาย 590 บาท

เรียกกันทั้ง Car Max Box มั่ง Car Camcorder มั่ง แล้วแต่ศรัทธาเลยนะครับ

เห็นมีโฆษณาใน Facebook 990 บาท จากราคาปกติ 1990 (แหม่ ยังกะกระทะอะไรคิงๆ)

เราได้ในราคา 500 บาทก็เอาละ

ขี้เกียจเสียเงินเป็นพัน 

แกะกล่องดูกัน มีอุปกรณ์มาให้ดังนี้ครับ

ตัวกล้อง, สายชาร์จ USB - รถยนต์, สาย USB ต่อคอม, แป้นติดกระจก

ไม่มี SD-Card นะครับ

มาดูตัวกล้องก่อน เค้าบอกมีไฟ LED Infared มาให้ 6 ดวงเชียวนะ

แถมยังมีสกรีนบอกว่า FHD 1080p ด้วยนะนี่

มีปุ่มชุดคำสั่งอยู่ด้านล่าง

เมนูมีภาษาไทยนะครับ แต่ผมอ่านแล้วงง เลยไม่ได้ตั้งไว้

ติดรถแล้วลองใช้งานเลยครับ

มาลองดูผลที่ได้กัน จริงๆ ไฟล์เป็น AVI นะครับ แต่ขอตัดเสียงคุยออกก่อน เลยแปลงเป็น MP4 จะได้ดูง่ายๆ

Download ไปดูเอานะครับ ขี้เกียจฝัง Youtube ระบบเว็บยังไม่ได้แก้ หิหิหิ

กลางวัน

https://goo.gl/Pcb2Zj

กลางคืน

https://goo.gl/zOlQT6

สำหรับคนที่ขี้เกียจโหลด ดูรูปเอาก็ได้ครับ

กลางวัน

Screen Shot 2017-05-10 at 1.35.08 PM.png

พอถูไถเห็นทะเบียนรถ ถ้าเข้าไปใกล้ๆ

Screen Shot 2017-05-10 at 1.35.32 PM.png

กลางคืนไม่ต้องคุยกัน พอดูเป็นเหตุการณ์ได้

Screen Shot 2017-05-10 at 8.54.57 PM.png

ตอนฝนตก

Screen Shot 2017-05-10 at 8.55.23 PM.png

ไฟล์ Infared ไม่ได้ช่วยอะไร แถมเปิดไว้ก็น่ารำคาญอีกต่างหาก ไม่เปิด Auto นะครับ ต้องกดปุ่ม 55555

แล้วไฟล์ก็ไม่ได้ FHD 1080p นะครับ แค่ 720 เท่านั้นเอง

แล้วคุณภาพก็อย่างภาพที่สแนปมาแปะนั่นแหละครับ 555555

Screen Shot 2017-05-10 at 1.37.49 PM.png

สรุป ให้ 1.5 เต็ม 5 ละกันครับ

ได้ที่ราคาถูก แต่คุณภาพคาดหวังใดๆ ยากส์

พอจะใช้บอกเล่าเหตุการณ์ได้ แต่ใช้เป็นพยานหลักฐานในบางเคสอาจจะไม่ชัดพอครับ

แต่สำหรับผม งบแค่นี้ ใช้งานแค่นี้ โอเคครับ พอใจละ

แต่คนที่อยากได้ดีๆ มาใช้งาน มองข้ามมันไปเลยครับ ไม่ได้ความเลย 5555

ราคา 5xx ก็แพงแล้วครับ หาได้ตามตลาดนัด หรือ 7-11 บางสาขา

อย่าไปหลงซื้อแพงๆ ตามคำโฆษณานะ สิบอกไห่ ;)

SaveSave

• Like 3