Jump to content
tum

สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ แวะมาคุยกันหน่อยมั้ยครับ คิดถึงง่ะ แนะนำตัวก็ได้อ้ะ

Recommended Posts

On 8/4/2561 at 1:25 PM, tum said:

ใครเลิกใช้ apple’s product ไปแล้วมั่งครับเนี่ย

เลิกใช้เพราะมันชราภาพตามเจ้าของ   กำลังดูเครื่องใหม่อยู๋ รออัติพร้อมจร้า

• Like 2

ผมไปไหนไม่เป็นละฮะ

ไปนั่งจับ Windows เครื่องแม่มาสัก 15 นาทีได้ ปวดหัวหนึบ

• Like 1

On 4/8/2018 at 1:25 PM, tum said:

ใครเลิกใช้ apple’s product ไปแล้วมั่งครับเนี่ย

ผมติด OS ครับ เลิกใช้หน้าต่างไปนานมาก เวลามีคนถามปัญหา ก็พอจะเข้าไปดูแก้ไขให้ได้ แต่พอเข้าไปดูยิ่งหงุดหงิด ฮ่าๆๆ

ป.ล. แต่ผมยอมรับว่า apple's hardware อ่อนแอลงกว่าแต่ก่อนอย่างเห็นได้ชัด

• Like 2

เห็นด้วยครับ แลดูอ่อนแอลงเยอะมาก

นานๆ จะเข้ามาตอบที เพราะไม่รู้จะตอบอะไร เพราะไม่มี Mac อย่างใครเขา T_T

แต่ก็ชื่นชอบ Mac มากมาย

• Like 1
  • Thanks 1

50 minutes ago, 9MZa said:

นานๆ จะเข้ามาตอบที เพราะไม่รู้จะตอบอะไร เพราะไม่มี Mac อย่างใครเขา T_T

แต่ก็ชื่นชอบ Mac มากมาย

มาบ่อยๆ เดี๋ยวก็มีฮะ 55555

• Haha 1

Posted (edited)

สวัสดีครับทุกคน ยังเข้ามาอ่านเมื่อมีเวลา ช่วงหลังเปลี่ยนงานไปทำอย่างอื่นแทบไม่ค่อยได้จับคอมเท่าไหร่ เวลาใช้คอมที่ออฟฟิศหงุดหงิดมากเจอ window เข้าไปถึงกับมึน

Edited by chong4215a
  • Like 2
  • Thanks 1

ไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้ แต่ก็แวะเข้ามาเรื่อยๆครับ กี่ปีแล้วไม่รู้

• Like 2
  • Thanks 1

หูยยยย สมาชิกตั้งแต่ปี 2005 

Screen Shot 2018-04-12 at 21.57.51.png

• Like 1

สวัสดีทุกท่านครับ มารายงานตัว ไม่ค่อยได้เข้ามาเนื่องจากชีวิตวุ่นวายกว่าเดิม ยังดีที่เมมรหัสผ่านไว้ใน 1Password :)

• Like 1
  • Thanks 1

สวัสดีครับ มารายงานตัวเข้า freemac มานานพอควรแต่จำuserเก่าไม่ได้แล้ว สมัยก่อน เข้า freemac กับ macdd ครับ  เริ่มต้น กับ  ibook ต่อมา  macbook  + Imac 2012 ,  macbook  air 11 2012  ตอนนี้ macbook early 2015  มีความสุขดีกับ mac OS  ครับ

• Like 1
  • Thanks 1

สวัสดีครับ เพิ่งกลับมาเห็น ผมไปบวชมา 7 วัน แต่ ใช้เวลาในการนี้ ร่วม ๆ เดือน ขอบันทึกไว้หน่อยละกัน

• Like 1
  • Thanks 1

50 minutes ago, white_Jr. said:

สวัสดีครับ เพิ่งกลับมาเห็น ผมไปบวชมา 7 วัน แต่ ใช้เวลาในการนี้ ร่วม ๆ เดือน ขอบันทึกไว้หน่อยละกัน

ยินดีด้วยครับ

• Like 2

3 hours ago, white_Jr. said:

สาธุครับ

...

• Like 1

7 hours ago, tum said:

ยินดีด้วยครับ

ลุงตั้มเหงา  เลยตีฆ้องร้องป่าวให้มารายงานตัวววว

• Like 1
  • Haha 1

เพิ่งจะได้เข้ามารายงานตัวครับ อ๋องครับ

เมื่อก่อนเข้าทุกวัน เดี๋ยวนี้ระยะการเข้าเริ่มห่างแต่ก็แวะเวียนมา (อ่าน) ตลอด

ก็ต้องยอมรับกระแส Social ครับ ว่ามาแรงแซงทุกเว็บบอร์ดจริง ๆ

แต่ที่นี่ก็ยังเป็นแหล่งความรู้ดี ๆ ที่เวลามีข้อสงสัย (เกี่ยวกับคอมยี่ห้อผลไม้) 

ก็ยังมาหาคำตอบได้อยู่เสมอ

ปล.คิดถึงบรรดาลุง ๆ mod ทุกท่านนะครับ

• Like 3
  • Thanks 2

สวัสดีครับ แวะเวียนมาเรื่อยๆตั้งแต่เด็กจนโต

อยากเห็น hardware แข็งแรง น่าหลงไหลเหมือนสมัยก่อน ครั้งสุดท้ายนี่ก็อาจจะ 2009 ที่ออกมาแล้วน่าตื่นตาตื่นใจมาก

หากไม่ติด os คงเสร็จพี่จีนแล้ว

หากพูดถึงเรื่อง design ของ laptop, desktop หรือผลิตภัณฑ์อื่นๆอยากรู้ว่าท่านอื่นมีแอบปันใจให้ตัวไหนบ้างไหมครับ

• Like 1
  • Thanks 1

14 hours ago, shinnsei said:

สวัสดีครับ แวะเวียนมาเรื่อยๆตั้งแต่เด็กจนโต

อยากเห็น hardware แข็งแรง น่าหลงไหลเหมือนสมัยก่อน ครั้งสุดท้ายนี่ก็อาจจะ 2009 ที่ออกมาแล้วน่าตื่นตาตื่นใจมาก

หากไม่ติด os คงเสร็จพี่จีนแล้ว

หากพูดถึงเรื่อง design ของ laptop, desktop หรือผลิตภัณฑ์อื่นๆอยากรู้ว่าท่านอื่นมีแอบปันใจให้ตัวไหนบ้างไหมครับ

ของผมนี่ พอติดที่ OS แล้ว เลิกมองยี่ห้ออื่นไปเลยครับ >_< 

• Like 1

ชื่อนพครับ ใช้เครื่องแรกเป็น PowerBook 12” หลังจากนั้นก็ใช้เรื่อยมา ได้ความรู้และการช่วยเหลือจากพี่ๆเพื่อนๆที่นี่ครับ อบอุ่นมาก 

หลังๆมานี่รู้สึกว่า software จะใช้ยากขึ้นเรื่อยๆ ซับซ้อน ไม่เนี้ยบเหมือนแต่ก่อนและขาดเสน่ห์ไปมาก แต่ก็ยังถนัด mac มากกว่าครับ 

• Like 1
  • Thanks 1

On 4/12/2018 at 4:37 PM, tum said:

มาบ่อยๆ เดี๋ยวก็มีฮะ 55555

สักวันครับ :glasses:

• Like 2

Fun For Friends

Feb.11, 2017

.....กว่าสิบเอ็ดปีแล้วสิหนา

ยังระลึกถึงออเจ้าทั้งหลายอยู่เสมอ

Fun for Friends.jpg

• Like 2
  • Thanks 2

ผม เล็ก นะครับ

ห่างหายจาก เวปนี้ไปพอสมควร เนื่องจาก ปัจจุบัน ไม่ค่อยได้เข้าเวปซักเท่าไหร่ ครับ

ผมยังนึกถืง ตอนที่ผมสั่งซื้อเสื้อ freemac.net ที่เป็น version สีดำ ,สีขาว นะครับ สวยมาก

และเนื้อผ้าดีมากยัง (ตอนนี้ พังยับเยินเสียหาย เลิกใส่ไปแล้ว) ผิดกับรุ่นสีเทา ใส่แล้วร้อน เลยเก็บเข้าตู้เสื้อผ้ายาวไปเลยครับ

• Like 2
  • Thanks 1

On 2/5/2561 at 2:03 PM, theworld said:

ผม เล็ก นะครับ

ห่างหายจาก เวปนี้ไปพอสมควร เนื่องจาก ปัจจุบัน ไม่ค่อยได้เข้าเวปซักเท่าไหร่ ครับ

ผมยังนึกถืง ตอนที่ผมสั่งซื้อเสื้อ freemac.net ที่เป็น version สีดำ ,สีขาว นะครับ สวยมาก

และเนื้อผ้าดีมากยัง (ตอนนี้ พังยับเยินเสียหาย เลิกใส่ไปแล้ว) ผิดกับรุ่นสีเทา ใส่แล้วร้อน เลยเก็บเข้าตู้เสื้อผ้ายาวไปเลยครับ

เราเสื้อตั้งแต่จัดมีตติ้งครั้งที่  2  ที่istudio  และร้านคุณแม่ของ คุณเป๋ายังอยู่  มีแก้วน้ำกับสติ๊กเกอร์ที่เสีย

• Like 2

ชื่อ Path2544 โอ๋ครับ 

ทำงานด้าน Computer และเป็นนักลงทุน 

ใช้ Macbook มา 2 รุ่น iPhone 3 รุ่น iPad 1 รุ่น 

เข้ามาอ่านปล่อยครับ 

• Like 2
  • Thanks 1