Jump to content
Sign in to follow this  
tum

สวัสดีครับ Freemac.net ยินดีต้อนรับ .. อีกครั้ง

Recommended Posts

สวัสดีครับทุกท่าน

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เวบไซต์โฉมใหม่ของเราอย่างเป็นทางการครับ

กับการปรับปรุงระบบใหม่ ปรับหน้าตาใหม่ และอีกหลายๆ อย่าง

หากท่านใดติดขัดในการใช้งาน หรือต้องการทราบรายละเอียดต่างๆ เกี่ยวกับตัวเวบใหม่

แนะนำกระทู้ดังต่อไปนี้ครับ

และจะมีอื่นๆ มาเพิ่มเติมอีกนะครับ ติดตามได้ในห้องนี้แหละครับ

เบื้องต้น แนะนำให้ Upload Avatar ใหม่ แก้ไขลายเซ็นตามใจชอบ และใส่รายละเอียดใน User Profile เพื่อให้เพื่อนสมาชิกใหม่ๆ ได้เห็นเป็นตัวอย่างด้วยนะครับ

เผื่อใครยังต้องการข้อมูลในบอร์ดเก่า เข้าทางนี้ครับ แต่ไม่มีหน้าแรกแล้วนะครับ

สำหรับสมาชิกที่สมัครหลังวันที่ 12 พ.ย. ที่บอร์ดเก่า ต้องเรียนขออภัยเป็นอย่างสูงนะครับ เราย้ายฐานข้อมูลสมาชิกกันวันนั้นครับ ทำให้ไม่มีชื่อของคุณในระบบใหม่ ต้องรบกวนให้ทำการสมัครสมาชิกใหม่อีกครั้งนะครับ แต่ข้อมูลต่างๆ ในบอร์ดเก่ายังอยู่หมดครับ

ขอบพระคุณครับ

Edited by tum
  • Like 2

สำหรับกระทู้ที่เห็นว่ามีมาหลายกระทู้ ทั้งๆ ที่คุณไม่ได้ตั้งเอง

ไม่ต้องตกใจนะครับ

คุณ path2544 และเพือนๆ mod ช่วยกันย้ายมาที่นี่ให้ครับ

เปิดตัวอย่างเป็นทางการครับ tuzki-bunny-emoticon-033.gif

• Like 2

เปิดตัวอย่างเป็นทางการครับ tuzki-bunny-emoticon-033.gif

ไฉไลกว่าเดิม :hero

สำหรับกระทู้ที่เห็นว่ามีมาหลายกระทู้ ทั้งๆ ที่คุณไม่ได้ตั้งเอง

ไม่ต้องตกใจนะครับ

คุณ path2544 และเพือนๆ mod ช่วยกันย้ายมาที่นี่ให้ครับ

ขออนุญาติเสริมคุณ Tum นิดครับ

เรียนเพื่อนเจ้าขอกระทู้ หากท่านใดมีเวลา ผมรบกวนช่วย Review ในสิ่งที่ผม ได้ย้ายมาด้วยครับ

โดยเฉพาะกระทู้ทีผมได้ย้ายมา เนื่องจากข้อมูลในกระทู้ และความเชี่ยวชาญในเนื้อหา ของผมไม่เท่าเพื่อนๆ พี่ๆ เจ้าของกระทู้

ผมทำได้แค่ Copy และ Paste ไม่ได้ทำอะไรมาก ซึ่งอาจทำให้เนื้อหาบางอย่าง หรือความสมบูรณ์ของกระทู้ขาดหายไป

และพร้อมกันนี้ ขอขอบคุณคุณ Tum ที่เสียสละ ทำให้ผมและเพื่อนๆ ได้มี Web ดีๆ ไว้ใช้ครับ

ขอบคุณครับ

Edited by path2544
  • Like 1

เยี่ยมเลยครับ สวยงามมากๆครับ

Freemac โฉมใหม่แล้ว Unibody เปล่านี่

• Like 1

เปิดมาดูความตื่นตาของเว็บใหม่ สวยมากครับ

• Like 1

เปิด Top Sites ของ Safari มาตกใจ เว็บอะไร(วะ) หน้าตาไม่คุ้น ขึ้นมาได้ไง ไม่ได้ปักหมุดไว้นี่หว่า

พอกดเข้ามาก็ถึงบางอ้อ

หล่อกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ยินดีด้วยนะครับสำหรับการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ครั้งนี้

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านนะครับ

• Like 2

ตกกะใจหมด :tuzki052:

นิกว่าเข้าบอร์ดผิดซะแล้ว

สวยงามมากครับ

:tuzki037:

• Like 1

ดูทันสมัย ขึ้นเยอะมาก พร้อมทั้งมี feature ใหม่ๆในตัวด้วย

เพียงแต่ว่าในช่วงแรกๆ ที่พวกเรายังคุ้นเคยกับหน้าตาเดิมๆ ก็ต้องปรับตัวนิดหน่อยเท่านั้น

ว่าอะไร อยุ่ตรงไหน ที่ไหนหว่า...

แต่สวย เท่ขึ้นมากคะ

Edited by MAEMOMMOM
  • Like 2

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่พึ่งสมัครวันนี้ครับ มาปุ๊บก็เห็นโฉมใหม่ทันทีเลย(โฉมเก่าเป็นไงไม่รู้..อิอิ)

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ Notebook PC แต่กำลังเปลี่ยนใจจะเริ่มหันมาใช้ Mac book แล้ว...แต่ยังไม่มีข้อมูลและเห็นว่าเวปนี้มีเนื้อหาเกี่ยวกับ Mac มากมาย และที่สำคัญบรรยากาศของที่นี่ดูอบอุ่นและเป็นกันเองดีครับ

P.S. ผมลองหากระทู้แนะนำตัวสมาชิกใหม่แล้ว แต่ไม่เจอ ก็เลยขอแนะนำตัวที่กระทู้"ยินดีต้อนรับ"นี้เลยละกัน...อิอิ :thumbsup:

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับชาว Freemac ทุกๆท่านด้วยนะครับ :!tuzki040:

• Like 1