Jump to content
Sign in to follow this  
Rohan

จะหาซื้อ Apple TV ได้ที่ไหนบ้าง

Recommended Posts

พอดีอยากได้ Apple TV มาไว้ในครอบครอง

แต่ไม่มีขายใน istudio จะหาได้จากที่ไหนมั่งครับ ใครพอทราบแหล่งบ้าง :blushing:

ตอนนี้เขาเก็บ เขาไม่ขายชั่วคราวครับ เพราะว่าเขาจะออก Apple TV รุ่นใหม่ครับ

เฉพาะพวก Apple Retail Store (iStudio,iBeat ส่วนนี้ไม่แน่ใจครับ)

Apple TV ในไทยยังไม่ได้วางขายอย่างเป็นทางการครับ

แต่ก็แปลกที่ดันเคยมี AppleCare ของ Apple TV วางขายในไทยนะ (ของจริงเสียด้วย ไม่ได้เป็นของที่หิ้วมาจากต่างประเทศ)

ในเซนทรัลพิษณุโลก มีขายด้วยอะครับ 5 พันกว่าบาท ชื่อร้าน Case It Easy

ผมรอ OS X สิงโตภูเขาจะซื้อมาไว้ต่อกับ TV

สำหรับคนที่ตั้งใจจะซื้อ Apple TV มาใช้กับ 10.8 ขอบอกว่ามันไม่ได้ดีมากอย่างที่หวังคาดนะครับ

เท่าที่ได้ลอง AirPlay กับ Apple TV 2nd Gen (รุ่นปัจจุบัน ) ภาพที่เห็นบนทีวี

1) ภาพไม่เต็มจอทีวี 16:9 ครับ ความละเอียดเลือกได้แค่ว่าจะอิงกับ Mac หรือจะอิงกับ AppleTV ( http://twitpic.com/8le6at ) ซึ่งภาพบนทีวีจะโดนครอปด้านข้างออกไปพอควร

2) ตัวหนังสือไม่ชัด แต่อ่านได้ คือพอเล่นเน็ต ทวีตได้ อัพ FB ได้ หรือถ้าจะเอามาเพื่อแทนโปรเจคเตอร์ในห้องประชุมเพื่อใช้ Keynote หรือพรีเซ้นท์อื่น ๆ อันนี้โอเค

3) ด้วยความเป็น Wireless Display จึงทำให้ภาพที่เห็นบนทีวีมีดีเลย์นิดหน่อย (นิดเดียวจริงๆ)

4) เคเซอร์บนจอทีวีไม่สมูทเท่าบนหน้าจอ Mac

5) พับจอ MBP แล้วเคาะเรียกจาก Wireless Keyboard ไม่ตื่นมาที่จอทีวีแล้วเต็มจอ เหมือนเวลาต่อผ่านสาย

รอดูว่าถ้า 10.8 ออกจริงแล้วจะทำให้การแสดงผลเป็น Native Res ของทีวีที่ 16:9 ได้รึเปล่า ถ้าทำได้คาดว่าตัวหนังสือน่าจะคมขึ้นด้วย

-----------

อุปกรณ์ทดสอบ : MBP 13" (early 2011) + OS X 10.8 DP1 (USB H/D) + Apple TV (5.1 b2)

• Like 1

ส่วนเรื่องซื้อ Apple TV จะมีขายเป็นทางการรึเปล่า เพราะมี AirPlay ใน 10.8 แล้ว อันนี้ผมว่า 20/80 (ขาย/ไม่ขาย)

เพราะเนื้อหาที่ใช้กับ Apple TV พวกหนัง ซีรีย์ เพลง ยังไม่มีใน iTunes Store (TH) การจะนำ Apple TV มาขายก็คงเป็นเรื่องแปลก ๆ

คงต้องลุ้นกัน xxx เหนียวว่าเมื่อไหร่แอปเปิ้ลจะเปิดขายเพลง, หนัง ใน iTunes Store (TH) ก่อนเป็นลำดับแรก

ผมชอบต่อสาย hdmiกับmacbook เข้ากับทีวีมากกว่านะ แล้วผมจะairplay จากiphone ipad มาลงแมค แล้วมันก็จะขึ้นจอใหญ่ให้ผมด้วย แจ่มเลย 555

Apple tv มีขายครับแต่ไม่มี ใน istudio ของไทยนะ

ขอเสริมการเล่นเกมส์แบบAirPlay ผ่านAppleTV

ขนาดเกมส์ตัวแม่ที่Support Full Display ผ่านAirplayอย่างReal Racing2 หรือ Modern Combat3

ภาพก้ไม่ชัดครับ แตกกระจาย

ผมชอบต่อสาย hdmiกับmacbook เข้ากับทีวีมากกว่านะ แล้วผมจะairplay จากiphone ipad มาลงแมค แล้วมันก็จะขึ้นจอใหญ่ให้ผมด้วย แจ่มเลย 555

Apple tv มีขายครับแต่ไม่มี ใน istudio ของไทยนะ

airplay จาก iphone ipad ลงแมค อย่างไรหรอครับ ใช้โปรแกรมอะไรอะครับ

ผมใช้ air server อะครับ

แบบอยากประมาณว่า ส่งหน้าจอไปที่ Mac ได้อะครับ

เคยใช้ Air Play (เป็น App) อยู่แปปนึง สักพักก็ใช้ไม่ได้

มีขายครับ สี่พันกว่าบาท ตามเว็ปมือสอง แต่ที่ขายของใหม่ครับ

Apple TV ในไทยยังไม่ได้วางขายอย่างเป็นทางการครับ

แต่ก็แปลกที่ดันเคยมี AppleCare ของ Apple TV วางขายในไทยนะ (ของจริงเสียด้วย ไม่ได้เป็นของที่หิ้วมาจากต่างประเทศ)

เป็นของ Apple TV รุ่นแรก รู้สึกว่าบางที่ยังมีเหลืออยู่ด้วย

ขอบคุุณข้อมูลของทุกท่านครับ

ว่าแต่ Gen3 ใกล้มาแล้วเหรอ

Online store ไม่ได้เหรอครับ - -"

ไม่มีขายในไทย อย่างเป็นทางการครับผม