Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

อยากทำชั้นวางจอ คอมพิวเตอร์ครับ ช่วยชี้เป้าแหล่งขายอุปกรณ์หน่อยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Please log in to reply
7 replies to this topic

poom910646

poom910646

Member

อยากจะทำตามนี้อะครับ

http://lifehacker.co...?tag=workspaces

เฉพาะแค่ชั้นที่วางจออยู่นะครับ แต่ไม่รู้จะใช้อุปกรณ์อะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ ^^

errin

errin

ไม่ใช่ ป๋า!!!

ไม้อัดยึดสกรูง่ายสุดครับ แต่ถ้าอยากสวยๆคงต้องไปเดินหาซื้อโต๊ะเล็กๆมาแล้วเอามา DIY อีกหน่อย

pao666

pao666

ป๋า

• LocationLadpraw
ผมใช้กระทิงแดงสี่กระป๋องครับ (ไม่เอาน้ำออก) กระป๋องเขาแข็งดีครับ กับไม้พาติเคิ้ลบอร์ด 60cm. ซื้อที่โฮมโปรครับ

Attached Thumbnails

• 2012-03-02 11.21.05.jpg

iamwarayut

iamwarayut

General Member

สุดๆเลยครับ ของผมก็เก้าซักผ้าไม้2ตัว เอากระจกวาง พอดีลงรูปไม่เป็น.เอ่อ! คุณจขกท ครับ ถ้าเอาดีและสวยทน แนะนำเป็นไม้จ๊อยซ์ครับ เป็นไม้จริงๆท่ีเอามาอัดเป็นซ่ีๆคล้ายปาเก้ เดี้ยวนี้ไม่แพงแล้วตามโฮมโปรก็มีขาย ส่วนมากเป็นไม้ยาง แต่ถ้าไปถึงบางโพได้จะดีมากน่าจะมีไม้สักจ๊อยซ์ขายแล้วนะ ไม่อยากให้ใช้วัสดุย่างในรูปนะครับ โดนน้ำก็ไม่ได้ วางดิบๆก็ไม่ได้ ปลวกกินคืนเดียวหมด เพราะวัสดุพวกนี้เป็นกระดาษหรือขี้เล่ีอยอัดกาว ถ้าใช้อย่างท่ีผมว่ายังสามารถเอาไปเล่นแร่แปรธาตุต่อได้ในอนาคต.....ส่วนผมขอเป็นเก้าอี้ซักผ้านี่แหละชอบ(แม่ซ้ือมาให้จากทางเหนือ)
พอเร่ืองนีแล้วมันคันมือ พอดีเป็นช่างไม้เก่า ถ้าอยากได้วิธีทำ ลงสี ลงแล็ก หรือ อ่ืนใด pm มาได้เลยครับ. ;)
ปล.ยังข้ึนอยู่นิดหน่อย อยากให้พวกเฟอร์นิเจอร์แบรนด์ดังราคาแพงๆใส่ใจเร่ืองการพัฒนาวัสดุไปพร้อมๆกับการออกแบบหน่อย แม่ผมซ้ือตู้มาฝาก ไม่บอกย่ีห้อละกันครับ โฆษณาแม่ผมซะเว่อร์ พอผมเห็นท่ีบ้านรู้ราคาก็เซ็งเลย ไม้อัดmdf แล้วเป็นไงน้ำท่วม มันข้ึนมาโดนตู้แค่วันเดียว ไปเลย ถ้าผมไม่รู้เน้ืองานก็ว่าไปอย่าง รวมค่าการตลาด ค่าความเส่่ียง แรงงานผลิต วัสดุ อ่ืนๆ แบรนด์พวกนี้โคตรกำไรเลยครับบอกให้
ไปละครับ ขอโทษด้วยของข้ึน ;) ขอให้มีความสุขกับชั้นวางคอมของคุณครับ

poom910646

poom910646

Member

ผมทํามาแล้วครับผม ซื้อจากโฮมโปรเป็นมีขายึดติดกันกําแพง เดี๋ยวกลับบ้านผมถ่ายรูปให้ดูครับผม ^^

iamwarayut

iamwarayut

General Member

รอชมนะครับ...จริงๆผมออกแบบโต๊ะ(ม่ัวๆ)ของตัวเองไว้หลายตัวเหมือนกัน ไม่กล้าให้ใครดูแบบ(อายเค้า). ถ้ามีโอกาสเจอช่างมือดีๆจะให้เค้าทำ.....ดีใจด้วยนะครับ ได้โต๊ะคอมแล้ว.;)

frosty

frosty

Member

ถ้าซื้อสำเร็จรูปมีทั้งอะคิลลิค และไม้

ผมทำเองจากไม้พาเลท เอามาขัด ลงแลคเกอร์

ใช้ปืนยิงตะปูยึด ได้งานไม้สีเดียวกับโต๊ะใน istudio

sorradej

sorradej

Newbie

อยู่ กทม.? ลองแวะไปที่ ikea ดูสิครับ หรือไม่ก็ไปย่านขายไม้บางโพ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users