Jump to content
tum

ขอความร่วมมือเกี่ยวกับ Status Update

Recommended Posts

tum    344

หลังจากเราใช้ระบบใหม่มาได้เกือบๆ 2 เดือน

เราก็พบปัญหาใหม่บางเรื่องครับ

หลายๆ ท่าน คงได้ลองเล่นและสนุกสนานกับ Status Update ทางขวาของเวบเรากันบ้างแล้ว

ซึ่งผมเอง ก็ชอบ และสนุกกับมันเช่นกันครับ

Screen shot 2554-01-17 at 10.36.02.png

แต่เราก็พบปัญหาว่า

จากการพ่วง Status ของเวบ เข้ากับ Facebook และ Twitter ซึ่งมีอิสระ และเป็นส่วนตัวในการเล่นมากกว่าในเวบเรา

ทำให้บ่อยครั้ง ที่เราพบว่า อิสระและความเป็นส่วนตัวในการใช้ Facebook และ Twitter นั้น ทับกับกฏของเวบเรา

กฏ กติกา มารยาท (ฉบับปรับปรุงใหม่ พุทธศักราช 2553)

ที่เห็นเป็นประจำ จะเป็นการใช้คำไม่สุภาพ ขายของ การเมือง โดยไม่ตั้งใจครับ

เพราะหลักๆ มันจะอยู่ใน Facebook หรือ Twitter ของคุณครับ

จึงจะมาขอความร่วมมือว่า

หากคุณจะใช้ระบบ Status Update ที่พ่วงถึงกันทั้งสองทาง ระหว่างเวบเรา กับ Facebook/Twitter ก็ขอความกรุณานึกถึงเวบเราด้วยนะครับ ตอน Update Status

หรือไม่ หากกด Update ไปแล้ว ก็ไม่เป็นไรครับ มันจะมีหน่วงเวลาก่อนจะมาปรากฏที่เวบ เมื่อมันโผล่มาแล้ว คุณสามารถลบมันได้เองเลยครับ มีลิงก์ให้กด Delete ครับ

Screen shot 2554-01-17 at 10.40.19.png

หรือหากจะปิดการใช้งานระบบนี้โดยส่วนตัว ก็สามารถทำได้ครับ โดยการเข้าไปที่ Profile Setting ของคุณในเวบเรา

เลือกหัวข้อ Manage Facebook Connect หรือ Manage Twitter Connect แล้วแต่ว่าคุณพ่วงเข้ากับอะไร แล้วปลด Check Book ที่ Update my Forum Status with my Facebook status (Import a status) ออกเสียครับ

Screen shot 2554-01-17 at 10.44.54.jpg

ทั้งนี้ เป็นการขอความร่วมมือนะครับ

เพราะเป็นระบบใหม่ ยังไม่คุ้นกันทุกคน ก็ค่อยๆ ปรับตัวกันไปครับ

ไม่ได้เป็นความผิดแต่อย่างใดครับ

ขอบพระคุณมากครับ

:!tuzki037:

• Like 1

SK-    1,374

รับทราบครับ

Manophat    105

พึ่งจะรู้ว่าเว็บทำอย่างนี้ได้ด้วย...อย่างไรจะระวังครับ.

เอ้อ...ลืมไปเลย ขออภัย และขอบคุณที่ทักท้วงมาด้วยครับ ^^

Puw    2

ขึ้นเด่นเป็นอันแรกเลย :!tuzki001:

รับทราบครับ

tomzt    42

รับทราบครับ

tum    344

มาดันครับ

2-3 วันนี้เพียบเลย

การเมืองล้วนๆ

555

ลบกันไม่หวาดไม่ไหว เพราะถ้าคุณไม่เปลี่ยน Status ที่ Facebook มันก็จะเด้งมาที่เวบเรื่อยๆ ครับ

Edited by tum

รับทราบครับ

แต่กว่าผมจะ connect กับ twitter ได้

รอนานเหมือนกันครับ

:!tuzki033:

tum    344

:!tuzki029:

ขอดันหน่อย

tum    344

ขอดันหน่อยนึงครับ

ช่วงนี้เริ่มเข้าสู่ดราม่าการเมืองกันแล้ว

ฝากเพื่อนๆ ระวังเรื่อง status ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

• Like 1

Notto    165

ของผมมีแต่เรื่องไร้สาระ เน้นเอาฮา :unworthy:

Ray    278

เข้ามาดู

HotDuckZ    3

โชคดีที่ไม่เคยโพสต์ว่า "กำลังแก้ผ้า เอาเป้าเป่าพัดลมอยู่" :hrhr:

tum    344

ขอดันอีกรอบ

ทั้งการเมือง ทั้งหยาบ :banned:

ZexiPluzo    100

อยากลองใช้ดู

ตั้งค่า ติ๊กถูกแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Edited by ZexiPluzo

tum    344

ดันอีกรอบครับ

ช่วงนี้การเมืองร้อนแรง

ถ้าจะแสดงความเห็นเรื่องนี้ กรุณาอย่าพ่วง Facebook หรือ Twitter เข้ากับเวบนะครับ

ขอบคุณครับ

• Like 4

zweihander    26

แง้ว ยังไม่เคยลองใช้เลย ไว้จะลองใช้นะครับ