Jump to content
Sign in to follow this  
romantrix

ถ้าสั่ง MBA จาก Apple Store และจะขอไปรับที่ศูนย์กระจายสินค้าของ DHL ต้องทำอย่างไรครับ

Recommended Posts

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ Freemac หน่อยครับ

- ถ้าเราสั่งเครื่องจาก Apple Store และต้องการไปรับสินค้าที่ศูนย์กระจายสินค้าของ DHL ในสาขาที่เราสะดวกเอง ต้องแจ้งหรือมีขั้นตอนยังไงครับ เพราะเท่าที่ดูจะมีให้เราระบุเฉพาะที่อยู่เท่านั้น

- สั่งช่วงนี้ใช้เวลาจัดส่งประมาณกี่วันครับ เห็นในหน้าเวบแจ้งไว้ว่า 1-3 Business Days เร็วประมาณนี้เลยมั้ยครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

^__^

ปล.อีกไม่นานจะได้มาอยู่แกงค์ OS X ด้วยคนแล้วครับ

Edited by romantrix

ผมว่าใจเย็น ๆ นั่งรอที่บ้านดีกว่านะครับ ไหน ๆ ก็รอเขาส่งจากจีนมาแล้ว รออีกสักวันอยู่บ้านไม่เห็นเป็นไร

แต่ถ้าอยากได้จริง ๆ ลองโทรไปติดต่อที่ Call Center ของ DHL ดูครับ

http://www.dhl.co.th

Edited by papawin
  • Like 1

.

พี่จขกท.คงกลัวว่า DHL จะส่งต่อผ่านไปรษณีย์ไทยในกรณีที่ที่อยู่ไม่อยู่ในเส้นทางของ DHL

แล้วพี่เค้าคงกลัวประสิทธิภาพอันน่าเกรงขามของ ปณ. ไทยอ่ะ 555

ติดต่อ DHL ได้เลยครับ เพราะพี่มีรายการ code สินค้าอยู่แล้วตามที่ apple ให้มาอ่ะครับ

• Like 1

สามรถติดต่อไปรับสินค้าเองได้เมื่อสินค้ามาถึงไทยแล้ว แต่ต้องโทรแจ้งทาง DHL ก่อนครับ เราสามรถเช็คสถานะสินค้าได้ผ่าน Track Shipment ที่ Apple ให่เรามาครับ

Macbook Air สถานะเป็น In Stock หมดแล้ว ใช้เวลาสั่งไม่นานครับ เพราะของมาจาก สิงค์โปร เนื่องจากมี Stock แล้ว หากสั้่งวันนี้ระยะเวลาวันที่ได้ของก็ประมาณ Delivers 03/08/2012 - 06/08/2012

• Like 1

ถ้าได้เลข track จาก apple พรุ่งนี้ของจะเข้าเมืองไทย พร้อมส่ง อันนี้หากอยากรับเอง โทรไปแจ้ง DHLได้เลย

เพราะใน asia ด้วยกันส่งวันเดียวถึง

ที่เพิ่งสั่งวันนี้ ถ้ารายการของมีในสต็อก กำหนดการน่าจะพอกับผม

Carrier Name

DHL EXPRESS

Tracking Number

Delivers by

03/08/2012

• Like 1

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากๆเลยครับ

เหตุผลที่อยากไปรับเอง เพราะที่บ้านไม่สะดวกรับของให้กับไม่ค่อยทำงานอยู่กับที่เท่าไหร่ครับ ^^"

โทรไปให้ทาง DHL ไปส่งที่เราสะดวกก็ได้นะครับ ผมเคยทำ

• Like 2

ถ้าได้เลข track จาก apple พรุ่งนี้ของจะเข้าเมืองไทย พร้อมส่ง อันนี้หากอยากรับเอง โทรไปแจ้ง DHLได้เลย

เพราะใน asia ด้วยกันส่งวันเดียวถึง

ที่เพิ่งสั่งวันนี้ ถ้ารายการของมีในสต็อก กำหนดการน่าจะพอกับผม

Carrier Name

DHL EXPRESS

Tracking Number

Delivers by

03/08/2012

ตามนี้เลยครับ โทรไปแจ้งดักล่วงหน้าก่อนก็ได้ DHL ไม่กัดหรอก

• Like 1

DHL บริการโครตดี... ผมซื้อแผ่น CD Software โปรแกรมเฉพาะทางของ Kenwood จาก Japan.,

DHL ใส่มากับรถตู้ของเขา เดินลงมาถือซองแผ่นหนาๆส่งให้เรา

โห่...ไอ้ซองแค่เนี้ย แมงใช้รถตู้ส่ง :clap:

• Like 1

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลดีๆ (^^)

ยังไงถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคืนนี้จะกลับไปจัดล่ะครับ

DHL ส่งของในวันหยุดนักขัตฤกษ์ไหมคับ

DHL ส่งของในวันหยุดนักขัตฤกษ์ไหมคับ

หยุดครับ

หยุดครับ

แล้วถ้าไปรับที่ศูนย์เองจะได้ไหมคับ หรือเค้าปิดเหมือนกันคับ T T

จัดไปตะกี้แล้วครับ ^^

Ships: 1 - 3 business days

Delivers 06/08/2012 - 07/08/2012 via Standard Shipping

รอนานเลยติดวันหยุดอ่า ><"

มายืนยันอีกเสียงครับว่าได้ เพื่อนผมก็ใช้วิธีนี้แต่ควรโทรติดต่อทันทีตั้งแต่ของถึงไทยนะครับ

• Like 1

ของผมติดต่อ DHL ไปตอนที่มันขึ้นว่า

Arrived at delivery facility - Bkk - BKK

Please contact DHL - Bkk - BKK

เค้าบอกว่าจะส่งให้วันจันทร์ (วันที่โทรไปวันเสาร์)

ผมบอกว่าจะไปรับเอง อีก 1 ชม. (แบบว่าใจร้อนอ่ะครับ ^ ^)

เค้าก็โอเคแล้วก็เตรียมของไว้ให้ครับ