Jump to content
vbook

iMac 21.5 Mid 2010 มีคราบที่ด้านในจอ

Recommended Posts

ถ้ายังอยู่ในประกัน ไปเคลมที่ MCC ได้เลยครับ

k.vbook ไปเครมมารึยังครับ ผมว่าเครมไม่ง่ายเลย

ผมก้อเป็นเหมือนกันครับ มันชอบเป็น ฟ่า ที่กลางจอ แต่เล่นไปสักพัก ก้อ ค่อยๆ หายไปเอง ครับ ทีแรกก้อใช้ผ้าเช็ดเบาๆ ไม่ออกสักที ที่ไหนได้ มันเป็นอยู่ด้านใน

k.vbook ไปเครมมารึยังครับ ผมว่าเครมไม่ง่ายเลย

ส่งไปแล้วครับ กำลังรอผลครับ ยังไงจะมาแจ้งผลให้ทราบครับ

imac 27' ของผมก็เป็นครับ ถ้ามีการรวมตัวเพื่อให้ทาง apple แก้ไข ผมหนึ่งเสียงครับ

imac 27' ของผมก็เป็นครับ ถ้ามีการรวมตัวเพื่อให้ทาง apple แก้ไข ผมหนึ่งเสียงครับ

แหง่ะ... ว่าจะเปลี่ยนเป็น iMac 27" อยู่พอดี จอ LED ก็ยังเป็นคราบเหมือนกันหรือเนี่ย แล้วจะหันไปใช้อะไรดีว้า... :!tuzki034:

ส่งเข้าไป Mcc รึยังครับ

ของผม iMac 21.5 ก็เริ่มมีนิดๆเหมือนกัน น่ากลัวๆ

มีใครเครมแล้วได้บ้างครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้เอาไปเครมเลย เพราะต้องใช้คอม

แล้วกลัวเครมไม่ได้ยกไปเสียเที่ยวเลย หนักด้วยT_T

ของผมเปลี่ยนจอเรียบร้อยแล้วครับ แต่ต้องออกค่าแรงเอง 1600กว่า(comเพิ่ง4เดือนเอง) แต่ก้อดีกว่าตอนแรกที่ ทางสิงค์โปร์บอกให้เราออกค่าจอเอง แล้วทาง mac จะออกค่าแรงให้ เฮ้อ.........

งานนี้ต้องขอบคุณทางistudioฟอร์จูน ที่ช่วยดำเนินเรื่องให้ ลำพังติดต่อเอง ความอดทนต่ำครับ ไม่ไหวคุยกับ Apple Authorized Service Provider ที่สิงค์โปร์จริงๆ

ของท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ

Edited by 0okaio0

ของผมเปลี่ยนจอเรียบร้อยแล้วครับ แต่ต้องออกค่าแรงเอง 1600กว่า(comเพิ่ง4เดือนเอง) แต่ก้อดีกว่าตอนแรกที่ ทางสิงค์โปร์บอกให้เราออกค่าจอเอง แล้วทาง mac จะออกค่าแรงให้ เฮ้อ.........

งานนี้ต้องขอบคุณทางistudioฟอร์จูน ที่ช่วยดำเนินเรื่องให้ ลำพังติดต่อเอง ความอดทนต่ำครับ ไม่ไหวคุยกับ Apple Authorized Service Provider ที่สิงค์โปร์จริงๆ

ของท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ความคิดส่วนตัวนะ ผมว่าปัญหาน่าจะมาจากเรื่องความร้อนนะครับ เพราะเท่าที่สังเกตุจับดูในเวลา ตี5ครึ่ง(เลือกเวลาที่อากาศเย็นที่สุด)ส่วนด้านบนจอจะอุ่นๆ ในทางกลับกันส่วนด้านล่างจับดูแล้วปรากฎว่าไม่ร้อน อาจเป็นเพราะว่าความร้อนไปสะสมด้านบนมากทำให้ส่งผลไปยังจอครับ แต่ถ้าใช้งานในช่วงเวลากลางวันจะร้อนมาก ความสว่างของจอที่ผมใช้ คือ 3 จุดเองนะครับเพราะผมนั่งหน้าจอทั้งวันเลยไม่ได้ปรับสว่างมาก เพราะของผมเท่าที่มองๆดูก็เป้นเหมือนกันแต่ยังไม่มาก ช่วงนี้เลยต้องพักเครื่องบ้างถ้าเห้ยว่าร้อนจัด หรือท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ :!tuzki044:

มาแจ้งผลครับ.. เคลมผ่าน ต้องขอขอบคุณ unlimitmac มากครับที่ช่วยจัดการเรื่องเคลมให้

ได้เครื่องกลับมาแล้ว... เปลี่ยนจอใหม่ให้ รอยคราบหายไป(ตอนนี้) ไม่แน่ใจว่าจะเกิดขึ้นอีกหรือเปล่า

จากประสบการณ์ในกรณีของผม คิดว่าเป็นเรื่องของระบบพัดลมระบายความร้อนหมุนเวียนประกอบกับละอองฝุ่นในพื้นที่รอบๆเครื่องและการเปิดเครื่องใช้งานต่อเนื่องเป็นเวลานานๆ ทำงานร่วมกันอย่างลงตัวและเหมาะสม จึงเกิดคราบดังกล่าว...

สำหรับเพื่อนๆที่เป็นเช่นเดียวกัน ขอสนับสนุนให้เคลมครับ (สิทธิ์ของเรา) เพื่อที่จะให้ apple ได้รับรู้ปัญหาของกรณีนี้ซึ่งเกิดขึ้นในหลายพื้นที่ทั่วโลก เพื่อให้ apple ได้ปรับปรุงการออกแบบผลิตภัณฑ์ให้ดีขึ้นๆไปครับ...

ขอให้โชคดีทุกคนครับ

ของผมประมาณ 2 อาทิตย์ครับ เพราะติดช่วงตรุษจีนที่ผ่านมา รอจอจาก SG ครับ

ถ้าปกติน่าจะเร็วกว่านี้...

เคสนี้ผมเป็นเหมือนกันเด๊ะเลยครับ แต่เป็นหนักกว่าเยอะครับ ถอดกระจกด้านนอกออกมาเช็ดแล้วก็ยังไม่หาย มันเปื้อนจากด้านในจอครับ เคยคิดที่จะโทรไปที่สิงคโปร์เหมือนกัน แต่เห็นจขกทโทรไม่ได้ผล เซ็งเลย!! ผมสนใจที่จะรวมตัวกันต่อสู้ครับ ผมเหลือประกันอีกตั้ง 2 ปีกว่า ผมชื่อกรครับ 086-7653089 beertk@hotmail.com

ของผม iMac 21.5 ก็เริ่มมีนิดๆเหมือนกัน น่ากลัวๆ

เดี๋ยวมันจะลามไปเรื่อยๆครับ เหมือนของผม

เจออย่างนี้คงซื้ิอ Mac mini ต่อจอนอกแทนล่ะคร้าบ

ใช้ 21.5 นิ้ว ตัว mid 2011 อยู่ครับ ยังไม่เจอคราบ แต่หลังจากอ่านกระทู้นี้ก็เริ่มหนาวๆร้อนๆแล้วแฮะ สงสัยต้องไปสังเกตดูบ้างละ (_ _")

ใช้ 21.5 นิ้ว ตัว mid 2011 อยู่ครับ ยังไม่เจอคราบ แต่หลังจากอ่านกระทู้นี้ก็เริ่มหนาวๆร้อนๆแล้วแฮะ สงสัยต้องไปสังเกตดูบ้างละ (_ _")

ผมเข้าใจว่าเป็นกระทู้เก่า ตั้งแต่ตัว 2010 ใช่มั้ยครับ

ตัว Mid2011 น่าจะแก้ปัญหาแล้วมั่งครับ

(ใครไปขุดขึ้นมาละนิ ทำเอาหลอนเลย)

ผมเข้าใจว่าเป็นกระทู้เก่า ตั้งแต่ตัว 2010 ใช่มั้ยครับ

ตัว Mid2011 น่าจะแก้ปัญหาแล้วมั่งครับ

(ใครไปขุดขึ้นมาละนิ ทำเอาหลอนเลย)

ของผม 21.5" ซื้อเมื่อ 2011 ตัวก่อนล่าสุดน่ะครับ

ของท่านอื่นเป็นไงบ้างครับรเท่าไรเหรอ

ของผมพึ่งเป็นคราบด้านในหน้าจอครับ ลองถอดมาเช็ดแล้วก็ไม่หาย เครื่องผมประกันหมดแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนจอประมาณเท่าไรเหรอครับ

On 3/27/2012 at 3:41 PM, godguitar said:

27 พย 2018 เพิ่งนำไปซ่อมจร้า มีราขาวๆในจอ สวยงามมม เคลมไม่ได้ หมดประกัน ต้องจ่ายค่าตรวจเบื้องต้น16xx ศูนย์ให้ติดต่อคอลเซนเตอร์ แล้วบอกว่า ฮาร์ดแวร์ ต้องให้ศูนย์รับผิดชอบ  ที่คอลเซนเตอร์ดูแลเฉพาะซอฟแวร์  !!