Jump to content
Sign in to follow this  
tum

[Review] BenQ JOYBEE GP2 Mini Projector

Recommended Posts

รีวิวมาใหม่ครับ
BenQ JOYBEE GP2 Mini Projector

ทาง iStudio by SPVi และ BenQ ส่งมาให้ทดสอบครับ
เลยทำเป็น Video Review มาให้ดูกัน

ก่อนดู ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิด สำหรับคนที่ไม่ค่อยได้ใช้ Projecter นะครับ

BenQ JOYBEE GP2 Mini Projector
เป็น Projector ขนาดเล็ก พกพาสะดวก
มีความสว่างพอใช้ได้ (200 ANSI Lumens)

จุดเด่นคือ ในระยะห่างจากจอ 1 เมตร จะได้ความกว้างของภาพถึง 44"
มี Internal Memory ให้ด้วย
และแน่นอน ที่เค้าส่งมาให้ Review นี่
เป็นเพราะมัน Made for iPod / iPhone เลยทีเดียวครับ
มี Docking ให้เสียบได้เลย
มีแบตเตอรี่แยกด้วย
ข้อมูลเพิ่มเติม : http://www.benq.co.t...ctor/joybeegp2/

ผมลองเล่นอยู่ 2-3 วัน ก่อนที่จะเอาคืนให้เค้าไปครับ
น่ามีไว้เป็นของตัวเองมากมาย

ราคาอยู่ที่
1. Pricing : 19,900Bht (Only GP2)
2. Docking Battery : 3,990Bht (Optional)

แต่สำหรับท่านที่สนใจตอนนี้ มี Promotion: only at iStudio by SPVi
ราคาจะอยู่ที่ 19,900 บาท รวม Battery Docking ด้วย แถมผ่อน 0% 6 เดือนได้อีกต่างหากครับ
ภายในเดือนกันยายนนี้เท่านั้นนะครับ

Promotion เริ่ม 1-30 กันยายนครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.facebook.com/istudiobyspvi

ปล. ใครสนใจติดตาม Subscribe Freemac Channel ใน Vimeo ได้เลยครับ Edited by tum
ใส่ youtube เพิ่ม
  • Like 6

ลูกสาวผมอยากได้มากครับ 555

BenQ ค้าบบบ สงสารเด็กตาดำๆ สักตัวนะครับ 5555

• Like 2

สเปคในวีดีโอนี่อ่านไม่ออกเลย น่าจะ Hi-light ตัวที่เด่น ๆ ขึ้นมานะครับ

• Like 1

Snap จากหน้าเวบเค้ามาฮะตั๋ง มันเยอะ

แนะนำให้เข้าไปดูใน Link แทน 555+

แวะเอา Youtube มาเพิ่ม

ตลกดีนะ Up ครั้งแรกที่ YT มันบอกว่าติดลิขสิทธิ์เพลง

พอเอาขึ้น Vimeo ได้ Youtube ก็ปล่อยซะงั้น >_<

Edited by tum

กิเลสพุ่งปรี๊ดดดดดดด...เลยครับ :!tuzki040:

กิเลสพุ่งปรี๊ดดดดดดด...เลยครับ :!tuzki040:

อยากบอกว่า ทำงานอย่างลุงกับผมเนี่ย น่ามีติดตัวไว้อย่างแรง

เวลาไปบริษัทลูกค้าแล้วต้องมานั่งมุงจอคอมกันเนี่ย อึดอัดมาก >_<

อยากบอกว่า ทำงานอย่างลุงกับผมเนี่ย น่ามีติดตัวไว้อย่างแรง

เวลาไปบริษัทลูกค้าแล้วต้องมานั่งมุงจอคอมกันเนี่ย อึดอัดมาก >_<

คิดแบบนั้นอยู่เหมือนกันครับทุกวันนี้ใช้ iPad ส่วน Projector ใช้ของลูกค้าเป็นหลัก(เจ้าประจำ)

เจ้าใหม่ก็ถามเค้าก่อนว่ามี Projector ไหม แต่จะเจอปัญหา Projector ของเค้าไม่แสดงผล ล่าสุดร่อน iPad ของผมรอบโต๊ะเลย T^T

***ว่าแล้วยืมน้องมิมใช้ดีกว่า ฮ่าๆๆๆ

:!tuzki018:

TT____TT

เค้ายังไม่สงสารน้องมิมเลย >_<

ลุงสอยเลยตัวนึง เดี๋ยวยืมมาให้น้องมิมเล่น 555+

• Like 2

น่าใช้ดีนะ

น้องมิมเป็นนักเทควันโดแล้วเหรอ ไม่เจอนาน ตัวโตขึ้นเยอะเลย

คนแกะกล่องมืออ๊วบอวบ :!tuzki007:

• Like 1

น่าใช้ดีนะ

น้องมิมเป็นนักเทควันโดแล้วเหรอ ไม่เจอนาน ตัวโตขึ้นเยอะเลย

สายดำแล้วครับลุง ^_^

ตอนนี้เป็นครูผู้ช่วยอยู่ที่ยิมครับ

คนแกะกล่องมืออ๊วบอวบ :!tuzki007:

คราวหน้าเอามือมาเป็นแบบให้หน่อยนะหล่อน :evil:

• Like 1

เห็นแล้วอยากได้มาใช้บ้างเลย ติดตรงไม่มีเงิน :lol:

ขอดันหน่อยฮะ พรุ่งนี้เค้าเริ่ม Promotion

เผื่อใครสนใจอยากซื้อ ^_^

ถ้าอย่างไร ช่วยบอกด้วยนะครับ ว่ามีเด็กตาดำๆ แถวนี้อีกคน พร้อมเอาไปทำโปรเจค หนังนี้เพื่อน้องครับ อิอิอิ

ผมมีโครงการ ทำรถฉายหนัง ให้เด็กๆดู ตอนเอาของไปบริจาค โรงเรียนธุรกันดาร ครับผม