Jump to content
tum

รายงานสด งานเปิดตัวสินค้าใหม่ของ Apple คืนนี้ (12/9/2012)

Recommended Posts

แหมะไว้กระทู้นี้เลยแล้วกันนะครับ

สำหรับงานคืนนี้

ใครจะรายงานมั่งมั้ยนี่

ตอนนี้ Store ปิดแล้วนะครับ

Screen Shot 2012-09-12 at 8.35.58 PM.png

• Like 2

ผมมาปูเสื่อ รอฟังด้วยคนครับ เดี๋ยวตอนเช้า จะแวะมาดูอีกที เพราะ คงอยู่รอไม่ไหว แน่เลย ... ครับ

ไปนอนก่อนครับ ค่อยตื่นตอนดึกๆมาดู

เย้ๆ... แอบมาเฝ้าจอรอด้วยคนนะครับพี่น้อง :clap:

ตอนนี้ที่รั่วออกมาและค่อนข้างแน่

ใช้ชื่อ "iPhone 5"

มี "The new iPod touch" with retina display, HD video recording, Facetime

มี new iPod nano

สาย charge แบบใหม่

รองรับ LTE

new iTunes

ส่วนรั่วไม่รู้จริงปลอมอีกเพียบ

Edited by GOoGol
  • Like 1

ผมแค่ตั้งกระทู้ฮะ ลุงเป๋าบอกให้ตั้ง

หนีไปนอนก่อนละ

ฟิ้ววววว >_<

หลับเอาแรงไปแล้วครับ พึ่งตื่น เดี๋ยวรอดู

นั่งรอด้วยครับ เขยิบๆไปหน่อยๆ นั่งด้วยๆ

นอนก่อนครับ ตีสองตื่นมาสั่ง

โพสแรกครับ

เมื่อวันที่ 5 ได้หิ้วเงินไปซื้อแมคที่ iStudio โรบินสัน สุพรรณ

ตอนแรกกะว่าจะซื้อ mac mini แต่เ้ค้าบอกว่าของมีทุกตัว ยกเว้น mac mini อ้าว ซวยเลย

ก็เลยบอกเด๋วผมกลับไปสั่งทาง store เองก็ได้ครับ

คิดไปคิดมา ไหนๆก็จะใช้แมคแล้ว ถ้าไม่ใช่จอแมค มันก็อารมไม่ต่างกับ linux ก็เลย สอย imac 27" ซะเลย

พอมาสั่งเอง บัตรเดดิตกลับถูกตัดไปแสนกว่า ทั้งที่ยอดมันประมาณห้าหมื่นปลายๆเอง เงินในบัญชีเกือบหมด ก็เลยยกเลิกorder แล้วแจ้งคืนเงินรออีก2อาทิตย์ รอเงินกลับมาก่อน เพราะไม่อยากเอาเงินสดไปซื้อที่ iStudio อีก กลัวได้มาสองเครื่อง

ก็เลยเข้าบอร์ดนี้หาข้อมูลฆ่าเวลา ก็ได้รู้ว่า วันที่ 12นี้ มีเปิดตัว iPhone 5 ใหม่ เลยคิดว่าน่าจะมี iMac อะไรใหม่ๆ เลยรอดูก่อนดีกว่า

และแล้ววันนี้ก็มาถึง จะได้เสียเงินค่อนแสนซักที

สิ่งที่คาดไว้

iMac 27"

จอ Dell 2312HM จะเอาไว้วางแนวตั้ง มอนิเตอร์เว็บ

ลำโพง bose ตั้งโต๊ะซักชุด ยังหารุ่นที่ถูกใจไม่ได้ ใครช่วยแนะนำที เอาประมาณไว้ต่อคอม ทีวี ipod usb ได้ด้วยก็ดี ไม่มีก็ไม่เปงไร

• Like 1

มานั่ง รอดูไอโฟน 5 ด้วยครับ จะดูว่าหน้าตาจะเหมือนที่เค้าหลุดๆกันมั้ยถ้าเหมือน น่าจะเชิญ โจนาธาน ไอฟ์ กลับอังกฤษดีกว่า ไม่สวยเลย

มานั่ง รอดูไอโฟน 5 ด้วยครับ จะดูว่าหน้าตาจะเหมือนที่เค้าหลุดๆกันมั้ยถ้าเหมือน น่าจะเชิญ โจนาธาน ไอฟ์ กลับอังกฤษดีกว่า ไม่สวยเลย

อ้าว...มันไม่สวยเหรอ แล้วแบบไหนถึงจะสวย เอาแบบ Nokia Lumia ไหม มีหลายๆสี สีสดๆทั้งนั้น

• Like 1

iMac 27"

จอ Dell 2312HM จะเอาไว้วางแนวตั้ง มอนิเตอร์เว็บ

ลำโพง bose ตั้งโต๊ะซักชุด ยังหารุ่นที่ถูกใจไม่ได้ ใครช่วยแนะนำที เอาประมาณไว้ต่อคอม ทีวี ipod usb ได้ด้วยก็ดี ไม่มีก็ไม่เปงไร

แนะนำ Bose Companion® 3 กำลังดี ไม่เล็กไม่ใหญ่ หากต่อกับ iMac 27" คงต้องลำโพงดีหน่อย เพราะว่าไปแล้ว เสียงจากลำโพง iMac ก็ดีในระดับหนึ่ง

หากเน้นความถูกต้องของเสียง แนะนำ Yamaha NS-80 ตัวเดียวจบ

ราคาตัวล่ะ 14,000 โดยประมาน

ได้ความถูกต้องสุดๆ

มันเป็นลำโพงมอนิเตอร์ เกิดมาเพื่อระบบมอนิเตอร์อย่างเดียวเท่านั้น

เป็นลำโพง Active นะครับ มี Amp ในตัว

เงินแสน...มันต้องตัวนี้

สะใจพอไหม

Edited by turnpro

ตอนนี้หลุดมาก็น่าจะเป็น iPod Line ทั้งหมด + iPhone ครับ ส่วนรายละเอียดก็น่าจะเป็นอย่างที่คุณ Googol กล่าวเอาไว้

ที่ฮาก็คือ มีคนเข้าไป Search ใน Apple.com มีชื่อ iPhone 5 พร้อมกับ New iPod Touch และ New iPod Nano ด้วย อิ อิ

http://appleinsider.com/articles/12/09/12/apples_website_reveals_iphone_5_name_ahead_of_unveiling

เวลาของผมเท่ากับสถานที่จัดงาน ดังนั้นเหลืออีก 1 ชม. เท่านั้น!!

ปล. ผมว่าหลังๆ Apple มีข่าวลือค่อนข้างเยอะ อาจจะเป็นเพราะคนสนใจเยอะขึ้นด้วย ขนาด Search เจออะไรยังตื่นเต้นกันขนาด

ผมว่าความ "สวย" เป็นเรื่องของ "ปัจเจกบุคคล" ครับ

สำหรับผมถึงสวยอย่างไรก็คงยังไม่สน เพราะยังติด Contract อยู่ถึงปีหน้า