Jump to content
Area_51

งานเข้า Apple อีกแล้ว iPhone 5 สีล่อน....!?

Recommended Posts

ข่าวล่าสุด มีคนเจอเครื่องสีลอกตั้งแต่แกะกล่องแล้วครับ เจอกันเยอะด้วย ส่วนมากเป็นเครื่องสีดำ

เขาเห็นคนถามไงครับ ว่าจะซื้อสีไหนดี ถามกันเยอะด้วย เลยทำออกมาแบบนี้ครับ ไม่พอใจสีที่เลือกมาก็ลอกเองเลย ถ้าพอใจก็ใช้ระวังๆครับ

• Like 1

เขาเห็นคนถามไงครับ ว่าจะซื้อสีไหนดี ถามกันเยอะด้วย เลยทำออกมาแบบนี้ครับ ไม่พอใจสีที่เลือกมาก็ลอกเองเลย ถ้าพอใจก็ใช้ระวังๆครับ

ส่วนมากเครื่องสีดำจะลอกน่ะครับ

จริงๆ ก็อาจจะสีขาวด้วยแหละ แต่สีขาวมันลอกแล้วมองเห็นไม่ค่อยเด่นชัด

ส่วนสีดำถ้าสีลอกก็จะเห็นเด่นชัดเจนเลยแหละ

อลูมิเนียม... มันก็ทำให้ทนต่อกระแทกได้ระดับหนึ่ง หากผ่านการอโดไนซ์อบแห้งมาอย่างดี

สู่ตอบไปว่า ลดต้นทุนจะดีกว่ามั้งครับ

ไม่งั้นพวกปืน มันก็ลอกหมด

ตอบแบบนี้ ตอบแบบกำปั่นทุบดิน

จากที่ดูรูป มันแค่พ่นสีธรรมดาๆ แล้วมันจะไปทนได้ไง เห่อๆ

จากที่ดูรูป มันแค่พ่นสีธรรมดาๆ แล้วมันจะไปทนได้ไง เห่อๆ

ใช้เลยฮะ... เหมือนพวก body ไฟฉาย ราคาถูกๆ โดนสะกิดหน่อยก็ลอก เท่าที่เห็นจากคลิปต่างๆที่ทดสอบการ

เกิดรอย เผลอๆเจ้าไอฟง ๕ นี่ท่าทางจะลอกง่ายกว่าพวกไฟฉายราคาถูกพวกนั้นซะอีก :wallbash:

นี่ถ้าทำชุบเคลือบดีๆ เอามันซัก military grade อย่าง HA III ไม่มีลอกง่ายๆ เอามีดขูด เอาไฟเผา ยังไม่เป็นอะไรเลย :police:

เพิ่งขายไม่กี่วันยังลอกแล้ว ใช้ไปซักปี มีหวังเปลี่ยนสีทั้งเครื่อง

เฮ้อ รอซื้ออยู่นะ เอาไงดีเนี่ย

เพิ่งขายไม่กี่วันยังลอกแล้ว ใช้ไปซักปี มีหวังเปลี่ยนสีทั้งเครื่อง

เฮ้อ รอซื้ออยู่นะ เอาไงดีเนี่ย

ลอกหมดไม่กลัว กลัวลอกเป็นหย่อมๆ

ฤา Apple จะเข้าสู่ยุคถดถอยทางเทคโลยีอีกครั้ง มุ่งเน้นขายมากเกินไปจนลืมความเป็น Apple ที่พวกเราศรัทธานะ

//อย่างน้อยผมก็ยังชอบ Macbook Pro อยู่นะ.... (ถ้ายังคงมาตรฐานเดิมแบบนี้)

มันจะลอกเหมือรกระบอกเลนล์ Sigma อ่านะ หากใครเคยใช้

ไม่น่าจะใช้คำว่า ลอก นะ

น่าจะใช้คำว่า ร่อน เลยล่ะ เพราะพอมันเริ่มร่อนแล้ว แค่เอาเล็บถูๆ ก็ออกมาเป็นแผ่นๆ

ไปดูพวก ฮิตซิ้ง แผ่นระบายความร้อนที่เป็นแบบสีดำ มันต้องชุปอะโนไดซ์แบบนั้น (เป็นอย่างน้อย) ชุปก็ไม่ได้แพงอะไร

ทำไมไม่ชุป งง จริงๆ

อีกหนึ่งปัญหาที่ยังไม่ได้รับการแก้ไข http://freemac.net/h...าโลกแตกที่-app/

จากกระทู้นั้น หากเป็นเรื่อง Retina เห็น Apple Support เค้าสรุปจบเรื่องไปแล้วนี่ครับ และหาก Apple เค้ารับไปแก้ไข support ของ apple น่าจะตอบใน forum support ไปแล้วนะครับ

คำตอบ... ตอบว่าอย่างไร ไล่ไปอ่านที่ support apple (ในกระทู้มี)

คำตอบก่อนหน้านั้น เห็นพนักงานบอกว่า แคริเบทจอแล้วหาย

ผมสรุปให้เลยว่า ไม่หายครับ ไอ้เหลือง มันก็เหลือง ไม่ใช่เหลืองจากการแสดงสีเพี้ยน มันคนล่ะเรื่องกัน

เหมือนโคมไฟหน้ารถยนต์... ที่โคมมันเหลือง เปลี่ยนหลอดไฟใหม่ มันจะขาวไหม?

ตอบมาได้ว่า แคริเบทแล้วหาย!

เอาไปเคลือบแก้วคับ ที่ใช้กับรถยนต์น่าจะดี อิอิ :thumbsup:

หลุดร่อน

ล่อนจ้อน

ภาษาไทย คำง่าย ๆ ควรใช้ให้ถูกครับ

• Like 2

หลุดร่อน

ล่อนจ้อน

ภาษาไทย คำง่าย ๆ ควรใช้ให้ถูกครับ

อ่า โทษทีครับ ผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจ เลยใช้ตามที่มาของ Topic

//จะแก้ชื่อกระทู้ตรงไหนหว่า...

รออีกนิดนึงครับ เด๋วจะมี ipen สีดำ ออกตามหลังมาล่ะครับ .. (เอาไว้แต้ม) อิอิ :!tuzki003:

มันก็เหมือนiPod classic นะ ใชไปก็ไม่หลุดถ้าไม่ขูดไม่กระแทก