Jump to content
Sign in to follow this  
Area_51

แหล่งข่าวจาก Reuters คอนเฟิร์ม iPhone 5S, iPhone Mini เปิดตัวกันยายนนี้

Recommended Posts

ตามข่าวนี้ http://www.reuters.com/article/2013/06/13/apple-iphone-idUSL3N0EP1BA20130613

สำนักข่าว Reuters ได้รับรายงานจากแหล่งข่าวที่มีความเชื่อถือได้ 2 แหล่งว่าแอปเปิลกำลังจะเปิดตัว iPhone 5S และไอโฟนรุ่นราคาถูก หรือที่เรียกว่า iPhone Mini ในช่วงเดือนกันยายนนี้แน่นอน

โดยแหล่งข่าวรายงานว่า แอปเปิ้ลมีแผนที่จะผลิต iPhone ทั้งสองรุ่นตั้งแต่ช่วงเดือนมิถุนายนแล้ว เพียงแต่ iPhone Mini นั้นยังติดปัญหาเรื่องการผลิตเครื่องให้มีหลายสี ซึ่งเป็นเรื่องที่แอปเปิลใส่ใจกับรายละเอียดมาก คาดกันว่าน่าจะมีสีให้เลือก 5-6 สีด้วยกัน

สำหรับ iPhone 5S นั้นน่าจะมาพร้อมกับระบบอ่านลายนิ้วมือ และน่าจะเปิดตัวพร้อมกับ iPhone Mini ซึ่งทั้งหมดจะมาพร้อมกับ iOS 7 ที่เพิ่งเปิดตัวไปในงาน WWDC ที่ผ่านมา โดยคาดว่าผู้ผลิตจอให้ไอโฟนยังคงเป็น Sharp และ LG ส่วนโรงงานที่ประกอบ iPhone 5S จะเป็น Hon Hai Precision Industry และผู้ประกอบ iPhone Mini คือ Pegatron

ในงาน All Things Digital ครั้งที่ผ่านมา มีการตั้งคำถามเรื่อง iPhone ราคาถูกกับ Tim Cook ซึ่งเขาได้ตอบว่า “เรายังไม่ได้มีมันตอนนี้ แต่เราก็ไม่ได้ปิดกั้นตัวเองในอนาคต”

ที่มา: www.macthai.com

รอ Apple confirm ครับ

• Like 4

รอด้วยคนครับ  ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนมือถืออยู่พอดีเลย  เหอะๆ  

Apple ช่วยออกมายืนยันเรวๆหน่อยน่ะครับ  ไม่งั้นเดวจะหนีไปลองค่ายอื่นดู ฮ๋าๆๆ

หลังๆหลายคนรอ iPhone5S แต่ตอนนี้ผมเพิ่งได้มี iPhone4S เป็นของตัวเอง

• Like 1

หลังๆหลายคนรอ iPhone5S แต่ตอนนี้ผมเพิ่งได้มี iPhone4S เป็นของตัวเอง

จะว่าไปผมก้อยังไม่เคยซื้อสักเครื่องเลยน่ะครับ i phone เนี้ย อิอิ  

กะจะเปิดซิงเครื่องแรกกับเจ้า i phone 5s เนี้ยและ  ฮ๋าๆ

เอาจริง เห็นภาพหลุด iPhone สีๆแล้วได้แต่หวังว่าจะเป็นของปลอม ไม่ไหวจริงๆครับ = =

เอาจริง เห็นภาพหลุด iPhone สีๆแล้วได้แต่หวังว่าจะเป็นของปลอม ไม่ไหวจริงๆครับ = =

รูปนี้ผมนึกว่าเป็นกรอบ iPhone ที่วางขายตามร้านมือถือซะอีก 555

"น่าจะมาพร้อมกับระบบอ่านลายนิ้วมือ" ผมนึกถึง PocketPC ของ HP เลยครับ มีแต่ไม่ได้ใช้เลย ฟังก์ชั่นนี้ เพราะอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง เจ้าของแทบจะเข้าเครื่องตัวเองไม่ได้

• Like 1

"น่าจะมาพร้อมกับระบบอ่านลายนิ้วมือ" ผมนึกถึง PocketPC ของ HP เลยครับ มีแต่ไม่ได้ใช้เลย ฟังก์ชั่นนี้ เพราะอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง เจ้าของแทบจะเข้าเครื่องตัวเองไม่ได้

มันคือความห่วยของ OS ครับ ตัวเครื่องมันเจ๋งแล้ว แต่การจัดการให้เข้ากันได้ทำได้ไม่ดี 

มันคือความห่วยของ OS ครับ ตัวเครื่องมันเจ๋งแล้ว แต่การจัดการให้เข้ากันได้ทำได้ไม่ดี 

ใช่ๆๆๆครับลุง O2 mini ก็เคยมีใช้ แต่รวน ข้อมูลหายประจำเลย

ภาพพวกนี้น่าจะเปนกรอบของ i phone รุ้นประหยัดหรือรุ้นถูกๆที่เค้าว่ากันหรือป่าวครับ  ถ้าเปน i phone 5s ,6 จิงๆผมว่าน่าจะคงคอนเซป แบบเดิมสีเดิม  มันสวยมัน classic อยุ่แล้ว  เปนเอกลักอยู่แล้วน่ะผมว่า  ถ้าเปลี่ยนเปนสีแบบนี้ คงจะห่วยแตกน่าดู

ภาพพวกนี้น่าจะเปนกรอบของ i phone รุ้นประหยัดหรือรุ้นถูกๆที่เค้าว่ากันหรือป่าวครับ  ถ้าเปน i phone 5s ,6 จิงๆผมว่าน่าจะคงคอนเซป แบบเดิมสีเดิม  มันสวยมัน classic อยุ่แล้ว  เปนเอกลักอยู่แล้วน่ะผมว่า  ถ้าเปลี่ยนเปนสีแบบนี้ คงจะห่วยแตกน่าดู

น่าจะเป็นตัวรุ่นประหยัดแหล่ะครับ ทำออกมาให้แตกต่างซะเลย จะได้ไม่ลังเล เวลาเลือกซื้อครับ

ช่วยฝากดู ตัวสะกดด้วยครับ ผิดเยอะเลย

น่าจะเป็นตัวรุ่นประหยัดแหล่ะครับ ทำออกมาให้แตกต่างซะเลย จะได้ไม่ลังเล เวลาเลือกซื้อครับ

ช่วยฝากดู ตัวสะกดด้วยครับ ผิดเยอะเลย

ตัวสะกดผิดเยอะครับ ยอมรับผมเปนคนนึงที่ใช้ภาษาวิบัต ฮ่าๆ  แต่ผิดแบบยังสือสารกันรู้เรื่อง  ไม่ได้ผิดแบบเข้าใจยากน่ะครับ  อิอิ (แต่มันก้อยังผิดอยู่)  ฮ๋าๆๆ

Edited by freedomplus

ตัวสะกดผิดเยอะครับ ยอมรับผมเปนคนนึงที่ใช้ภาษาวิบัต ฮ่าๆ  แต่ผิดแบบยังสือสารกันรู้เรื่อง  ไม่ได้ผิดแบบเข้าใจยากน่ะครับ  อิอิ (แต่มันก้อยังผิดอยู่)  ฮ๋าๆๆ

รับทราบครับ งั้นผมแก้ให้แล้วกัน เผื่อใครอาจจเข้าใจผิดว่าตัวไหน ถูกตัวไหนผิดครับ เช่น วิบัติ

เปน=เป็น

วิบัต=วิบัติ

ก้อ=ก็

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยเน้นที่กรอบภายนอกมันเท่าไหร่ (ถ้าเปลี่ยนกรอบหลังแบบไม่ต้องขันน็อตได้นี่มีเงิบ ธุรกิจคนทำกรอบหลังบูมแน่) ผมเน้นที่หน้าจอแสดงผลกับ spec H/W ภายในมากกว่า ว่ามันทำงานได้อย่างที่ผมต้องการมากน้อยแค่ไหน เห็นข่าวลือว่าราคาเปิดมา 1.3 k ซึ่งก็น่าสนใจอยู่

รับทราบครับ งั้นผมแก้ให้แล้วกัน เผื่อใครอาจจเข้าใจผิดว่าตัวไหน ถูกตัวไหนผิดครับ เช่น วิบัติ

เปน=เป็น

วิบัต=วิบัติ

ก้อ=ก็

ขอบคุณมากครับ  ที่แก้ไขให้  

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยเน้นที่กรอบภายนอกมันเท่าไหร่ (ถ้าเปลี่ยนกรอบหลังแบบไม่ต้องขันน็อตได้นี่มีเงิบ ธุรกิจคนทำกรอบหลังบูมแน่) ผมเน้นที่หน้าจอแสดงผลกับ spec H/W ภายในมากกว่า ว่ามันทำงานได้อย่างที่ผมต้องการมากน้อยแค่ไหน เห็นข่าวลือว่าราคาเปิดมา 1.3 k ซึ่งก็น่าสนใจอยู่

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน อยากให้เน้นไปที่  hard ware กับการแสดงผลมากกว่า ถ้าราคาเหมือนที่คุณว่าจริงๆ ก็น่าสนใจเหมือนกัน 

ถ้าออกมา 13k จริงๆ ผมก็ยังคิดหนักนะ ต้องมาดูที่สิ่งที่เขาให้มาอีกทีครับ ส่วนตัวผมเองคิดว่า โทรศัพท์มือถือ ไม่น่าเกิน 10k ครับ สำหรับผม

ออกมาราคา 1.3K คิดว่า spec อาจจะลดลงพอควรคิดว่าอาจจะเอา cpu ของ iphone 4 มาใส่ก็ได้ อย่าหวังอะไรมากกับของราคาถูก แต่คิดว่าถ้าออกมาราคนี้จริงคงชนกับ iPod Touch อีกละ

ออกมาราคา 1.3K คิดว่า spec อาจจะลดลงพอควรคิดว่าอาจจะเอา cpu ของ iphone 4 มาใส่ก็ได้ อย่าหวังอะไรมากกับของราคาถูก แต่คิดว่าถ้าออกมาราคนี้จริงคงชนกับ iPod Touch อีกละ

เห็นตามข่าวลือ (อีกแล้ว) ว่า Spec น่าจะเทียบเท่ารุ่น iPhone 5 รุ่นปัจจุบันนะ รอดูอีกที อยากเห็นเหมือนกัน