Jump to content
tum

กระทู้รับแจ้งปัญหาการใช้งานระบบใหม่ [กระทู้นี้เท่านั้น อย่าตั้งใหม่นะครับ]

Recommended Posts

1. ผมหา search กระทู้ไม่เจอครับ ไม่รู้ว่าอยู่ตรงใหน

2. มีหลายห้อง (forum) เหลือเกิน ถ้าคิดว่าดีแล้ว อยากให้มี option ดูหลายๆห้องในหน้าเดียวด้วยได้ใหมครับ เพื่อจะได้ 1)add rss ไม่ต้องเยอะ จะเอามาอ่าน 2)ไม่ต้อเปิดหลายๆหน้า อยากดูบางอย่าง แต่มันแยกกัน ขี้เกียจเปิดหลายหน้ามาหา 3)คนที่ชอบบางเรื่องก็แยกหน้าอ่านได้ คนที่ชอบทั้งหมด ก็รวมอ่านได้ แบบ pantip.com หงะ อย่างเช่น หัวข้อ MAC มีห้อง Mac Hardware , Mac OS & Software จะเลือกดูทั้งหัวข้อ MAC เลยก็มีกระทู้ ทั้งสองห้อง หรือจะแยกห้องดูก็ได้ อันนี้ทำได้อยู่แล้วหรือเปล่าไม่รู้ เพราะ ยังหาที่กดไม่เจอครับ ตอนนี้ แยกเข้าดูแต่ละห้องอยู่

3. หาที่ add RSS กระทู้ใหม่ๆ ที่ตั้งขึ้น แบบเวปเดิม ผม add ตรงกระดานข่าว ที่อยู่หน้าแรกเลย นั้นเวปใหม่ผมหาไม่เจอครับ ไม่รู้ add ตรงใหน

1. ตามที่ลุงชูแนะนำครับ ขออภัยด้วยครับ เดี๋ยวจะลองหาทางแก้ปัญหานี้ดูด้วยครับ จะได้ชัดเจนขึ้นครับ

2. เดี๋ยวหาทางแก้ปัญหาให้ครับ

3. ตามข้อ 2 ครับ

ทำไมเวลาผมเปิดใน iPhone ผมเลือก full version แล้วผมกลับไปเป็น iOS version ยังไงอ่ะครับ

เดี๋ยวเปิดให้เลือก Skin กลับที่เดิมให้ครับ

พี่ Tum ครับ ผมล๊อกอินจากเครื่องที่เป็น Windows. ด้วย IE8. ตรงลิ้งสำหรับ Sign in นี่กดแล้วมันจะไม่เกิดอะไรขึ้นเลยละครับ

<< Update ล่าสุดครับ เป็นที่ความฉลาดน้อยของผมเอง ตอนนี้ Login ได้เรียบร้อยแล้วครับ ขออภัยที่ทำให้ต้อง งง กับผมไปด้วย

ขอบคุณมากครับ ตกลงเกิดอะไรยังไงอะครับ อยากทราบครับ เผื่อมีคนเจอปัญหาเดียวกัน ผมจะได้แนะนำเค้าถูกด้วยครับ

ข้อ 3 อันนี้ต้องรอให้คุณตั้มเปิดใช้งาน RSS Export Manager ครับ ถึงจะใช้งานได้

อู๊ยยยย หาตั้งนาน ขอบคุณครับลุง

เพิ่งเห็นซ้ายมือของตัวเอง

มี WARN STATUS

ผมไปจิ้มอะไรผิดหรือเปล่านะ

:tuzki034:

โดนกันทั่วทุกตัวคนครับ หิหิหิ

เบื้องต้นเปิด Feed กระทู้รวมให้ก่อนแล้วนะครับ

List 20 กระทู้ล่าสุดจากทุกห้อง

Update Frequency 15 นาทีครับ

ชวามือบนหน้าแรกตามรูปเลยครับ

Screen shot 2010-11-28 at 10.08.09 PM.png

ขอบคุณที่ทวงมาครับ

ทำไมเวลาผมเปิดใน iPhone ผมเลือก full version แล้วผมกลับไปเป็น iOS version ยังไงอ่ะครับ

เปิดให้เลือก Skin Mobile ได้แล้วนะครับ

ลองดูครับ

ยังไม่ทันจะ Report เลย

มันออก 3.1.4 มาแล้ว

ฮืออออออออ ทำไม่ทันแล้ว

วันนึงมี 24 ชั่วโมงเอง

เอาใจช่วย (ทำด้วยไม่เป็น) ครับสู้ๆ :tuzki036:

เปลี่ยน Theme กลับ(เป็นสีดำเหมือนเดิม)ยังไงครับ? หาปุ่มไม่เจอ.

เปลี่ยน Theme กลับ(เป็นสีดำเหมือนเดิม)ยังไงครับ? หาปุ่มไม่เจอ.

หากใช้ them Magetic ปุ่มเปลี่ยนจะอยู่ด้านขวามือ ไม่ได้อยู่ด้านล่างเหมือน Engraved

Edited by iChoo

ตกเครื่องหมาย " : " หลัง location ครับ

อยากแนะนำให้เพิ่ม Recent Topic เยอะๆหน่อย เหมือนเวอร์เก่าหนะครับ

เพราะว่าส่วนใหญ่ผมจะเข้ามาอ่านเวปแค่ส่วนนี้เท่านั้นอะครับ

ใครมีปัญหาไรจะช่วยตอบ และแสดงความคิดเห็น

แต่ตอนนี้มันมีน้อยไปอะครับ

แล้วฟอร์มเป็น New -> Recent -> Forum/Free to talk น่าจะดูสะดวกกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

ตกลงว่า ถ้าเพื่อนสมาชิกที่ใช้ Windows ต้องการล๊อกอิน ต้องเข้ากระทู้ที่ พี่ Tum โพสไว้เรื่อง "ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac" ตามกระทู้นี้ครับ

http://freemac.net/home/index.php?/topic/17-ยินดีต้อนรับสู่ระบบใหม่ของ-freemac/

พอกดเข้าไปแล้ว จะเห็นส่วนที่ให้ใส่ Login และ Password ซึ่งผมเองก็ไม่แน่ใจว่าทำไมถึง Sign-in จากตรงส่วนบนของหน้าแรกไม่ได้ เหมือนจะเป็น Broken Link แต่พอเข้าจากลิงค์ดังกล่าวแล้วจะเข้าสู่หน้าการ Login ได้ครับ

พี่ตั้มครับ ผมสามารถ เปิดปิดหัวข้อเองได้ไหมครับ

ประมาณว่า อันไหนที่ผมไม่เข้า ก็ไม่ต้องโชว์เลยครับ สำหรับตอนที่ผมล๊อกอินเข้ามา

ตกเครื่องหมาย " : " หลัง location ครับ

ออ เป็นมาแต่ระบบ เลยไม่ได้ดูครับ เดี๋ยวแก้ให้ครับ

อยากแนะนำให้เพิ่ม Recent Topic เยอะๆหน่อย เหมือนเวอร์เก่าหนะครับ

เพราะว่าส่วนใหญ่ผมจะเข้ามาอ่านเวปแค่ส่วนนี้เท่านั้นอะครับ

ใครมีปัญหาไรจะช่วยตอบ และแสดงความคิดเห็น

แต่ตอนนี้มันมีน้อยไปอะครับ

แล้วฟอร์มเป็น New -> Recent -> Forum/Free to talk น่าจะดูสะดวกกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตใช้คำตอบในกระทู้นี้ครับ

กับกระทู้นี้ครับ

แนะนำระบบเวบใหม่ ดูกระทู้รวมทุกห้องตรงไหน

ตกลงว่า ถ้าเพื่อนสมาชิกที่ใช้ Windows ต้องการล๊อกอิน ต้องเข้ากระทู้ที่ พี่ Tum โพสไว้เรื่อง "ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac" ตามกระทู้นี้ครับ

http://freemac.net/h...หม่ของ-freemac/

พอกดเข้าไปแล้ว จะเห็นส่วนที่ให้ใส่ Login และ Password ซึ่งผมเองก็ไม่แน่ใจว่าทำไมถึง Sign-in จากตรงส่วนบนของหน้าแรกไม่ได้ เหมือนจะเป็น Broken Link แต่พอเข้าจากลิงค์ดังกล่าวแล้วจะเข้าสู่หน้าการ Login ได้ครับ

อ่า ขอรายละเอียด OS / Browser Version หน่อยสิครับ

ผมจะ Report Bug ไปต้นทางครับ

ยกเว้นถ้าเป็น IE6 เค้าบอกเลยว่าเลิก Support

รูป Avatar ไม่ขึ้นอ่ะครับ

ในระบบจะใช้ 2 รูปครับ

1. Profile

2. Avatar

ลองอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมกระทู้นี้ครับ

แนะนำระบบเวบใหม่ เกี่ยวกับ User's Profile

พี่ตั้มครับ ผมสามารถ เปิดปิดหัวข้อเองได้ไหมครับ

ประมาณว่า อันไหนที่ผมไม่เข้า ก็ไม่ต้องโชว์เลยครับ สำหรับตอนที่ผมล๊อกอินเข้ามา

มันย่อทีละกลุ่มครับ

คลิกที่ตำแหน่งตามรูปครับ มันจะย่อให้เลย

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

Screen shot 2553-11-29 at 17.31.14.png

อยากปิดบางตัว ใน Free to talk เลยครับพี่

อยากปิดบางตัว ใน Free to talk เลยครับพี่

เกรงว่าจะยังทำไม่ได้ครับ

เดี๋ยวผมขอลองไปศึกษาดูก่อนครับ

ประทานโทษครับ... กด reply ไปโดยไม่ทันดูด้านบน พบคำตอบแล้วครับ :tuzki006:

Edited by oneam

ประทานโทษครับ... กด reply ไปโดยไม่ทันดูด้านบน พบคำตอบแล้วครับ :tuzki006:

พอใช้แก้ปัญหาไปก่อนได้ไหมครับ

ถ้าไม่ถนัดยังไง เสาร์หน้า ผมจะมาขอ Comment อีกรอบครับ

จะได้เก็บไปปรับซะทีเดียวเลยครับ

OS เป็น Windows7 Browser : IE8 ครับ พี่ Tum

ขอบคุณครับ ไม่รู้จะลองไงเลย T_T

เดี๋ยวผมลองหาทางทดสอบดูครับ

ลองให้แล้วครับท่าน Windows 7 และ IE 8

เป็นที่ skin ครับ ถ้าใช้ Engraved จะคลิ้กที่ Sign In ไม่ได้เลย แต่ที่ Register และ Help คลิ้กได้

ลองเปลี่ยนเป็น Magnatic และ IPB Mobile สามารถ Sign In ได้เป็นปกติครับ

:tuzki032:

recent status update ที่ home ทำไมตอนนี้ถึงไม่สามารถพิมพ์ใส่เข้าไปได้อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ

recent status update ที่ home ทำไมตอนนี้ถึงไม่สามารถพิมพ์ใส่เข้าไปได้อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ

มันฟ้องอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

มันฟ้องอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

ไม่มีฟ้องอะไรครับ ปกติมันจะมี กล่องให้พิมพ์เข้าไปได้เลย แต่ตอนนี้ไม่มี

Edited by F4R3LL

ไม่มีฟ้องอะไรครับ ปกติมันจะมี กล่องให้พิมพ์เข้าไปได้เลย แต่ตอนนี้ไม่มี

รบกวนขอ OS/Browser ด้วยครับ

ผมก็เป็นเหมือนกันนะครับคุณตั้ม เผลอไปสั่ง Remove Status Update ability หรือเปล่าครับ ?

วิธีการแก้ เข้าไปตามนี้เลยครับ

AdminCP > Members > Manage User Groups > กลุ่ม > Global > Remove Status Update ability แล้วเลือกเป็น No ครับ

แจ้งบ้างครับ คือผมใส่ Background Profile ไม่ได้เลยครับ ไม่มีขึ้น Profile Customization ให้เลือกเลยครับ

• Like 2

ผมก็เป็นเหมือนกันนะครับคุณตั้ม เผลอไปสั่ง Remove Status Update ability หรือเปล่าครับ ?

วิธีการแก้ เข้าไปตามนี้เลยครับ

AdminCP > Members > Manage User Groups > กลุ่ม > Global > Remove Status Update ability แล้วเลือกเป็น No ครับ

แจ้งบ้างครับ คือผมใส่ Background Profile ไม่ได้เลยครับ ไม่มีขึ้น Profile Customization ให้เลือกเลยครับ

อู๊ยยยยยย น่ารักที่สุด

แก้แล้วครับ

เปิด Profile Customization ให้แล้วด้วยครับ

• Like 1

recent status update มาใช้ได้ปรกติแล้วครับ ขอบคุณครับ