Jump to content
tum

กระทู้รับแจ้งปัญหาการใช้งานระบบใหม่ [กระทู้นี้เท่านั้น อย่าตั้งใหม่นะครับ]

Recommended Posts

เล่น freemac ผ่าน WP 7.5 ไม่ได้ มันอ่าน Font ไม่ออก

ปล. Nokia Lumia 710

ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกครับ ว่าจะขายของชิ้นนึงเพราะไม่ได้ใช้แล้วแต่ ไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

รบกวนแนะนำด้วยครับผม

ยังเป็นอยู่เลยครับ ลองผ่าน Chrome ก็เป็นเหมือนกัน

ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกครับ ว่าจะขายของชิ้นนึงเพราะไม่ได้ใช้แล้วแต่ ไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

รบกวนแนะนำด้วยครับผม

เราจำกัดสิทธิอนุญาตให้ขายของเฉพาะสมาชิกที่อยู่ในบอร์ดมาระยะหนึ่งแล้วเท่านั้นครับ

เคยเปิดกว้างแล้ว พ่อค้าแม่ค้าเต็มบอร์ดเลยครับ

เล่นด้วยกันอีกสักนิดนะครับ ยินดีต้อนรับครับ ^_^

ยังเป็นอยู่เลยครับ ลองผ่าน Chrome ก็เป็นเหมือนกัน

ตอนนี้น่าจะหายแล้วนะครับ

น่าจะเป็นเพราะ Update ระบบเวบ แล้ว Theme มันเด้งมา Enable ครับ

ผมปิดไปอีกรอบแล้วครับ

ตอนนี้น่าจะหายแล้วนะครับ

น่าจะเป็นเพราะ Update ระบบเวบ แล้ว Theme มันเด้งมา Enable ครับ

ผมปิดไปอีกรอบแล้วครับ

ใช้ได้ละครับ ขอบคุณคุณตั้มมากครับ

พอเป็น Mobile แล้วแก้อะไรไม่ได้เลย ตอบผิดกระทู้จะมา edit ก็ไม่ได้ T_T

อยากได้ mobile กลับมาจัง กดบน iPhone แล้วจิ้มผิดจิ้มถูกตลอดเลย :) ไม่อยากลง app เพื่อมาใช้เปิดเว็บเลย

อยากได้ mobile กลับมาจัง กดบน iPhone แล้วจิ้มผิดจิ้มถูกตลอดเลย :) ไม่อยากลง app เพื่อมาใช้เปิดเว็บเลย

รอแป๊บนะฮะ ขอมีเวลาอีกนิด จะเทสต์ให้เรียบร้อยก่อน แล้วจะเอามาเปิดให้ใช้อีกทีครับ

คราวก่อนมัน bug เบ้อเร่อ แก้กลับลำบาก ^_^

จากหน้า home ของเว็บ ผมกดเข้ากระทู้นี้ 

Up Ram 8 GB สำหรับ Mac Book late 2009

ปรากฏว่าขึ้นหน้าให้ download อะไรซักอย่าง ที่หัวกระทู้ก็ขึ้นเตือนด้วยครับ 

เสียวไส้มากเลยครับ เกิดอะไรขึ้นรึเปล่า

เพิ่มเติมครับ พอจะทราบสาเหตุแล้วครับ

ผมปิด flash ใน Google Chrome แล้วไปเปิดให้ YouTube เล่น video แบบ html5

พอเปิดกระทู้ที่มีการฝัง YouTube ไว้ มันเลยพยายามโหลดไฟล์ video นั้นเข้ามาในเครื่องแทน

Edited by Pingz
  • Like 1

ใส่ Youtube แล้วมีปัญหาไม่แสดงวิดีโอขึ้นเป็นพื้นที่สีขาวแทน เข้าใจว่าต้อง Upgrade Board รึเปล่าถึงจะแก้อาการนี้ได้?

• Like 1

เวลา search หากระทู้แล้วชื่อหัวกระทู้ที่แสดงจะเป็นสีน้ำเงินแบบนี้อะครับ ผมตาไม่ค่อยดี อ่านไม่ค่อยเห็นเลย

ต้องใช้วิธีระบายข้อความ ถึงจะอ่านออก

ไม่ทราบว่าท่านอื่นเห็นว่าเป็นปัญหารึเปล่านะครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากจะขอให้แก้ในจุดนี้ครับ

ขอบคุณครับ

เร็วๆ นี้จะอัพเกรดระบบเป็น V.4 ครับ

จะพยายามแก้ไขปัญหาที่ตกค้างให้ทั้งหมดครับ

เบื้องต้น ในกล่อง Search จะสามารถเลือก Option ได้ ลองเลือกเป็น Forum ดูก่อนครับ

แต่อาจจะ Search ได้ไม่ละเอียดเท่า Google เท่านั้นเองครับ

Screen Shot 2558-07-31 at 9.04.02 PM.png

• Like 2

สมัครโดยใช้ Facebook ตอนนี้เหมือน Auth ไม่ผ่าน ผมต้องกด Request Reset Password ทุกครั้งที่จะเข้าใช้งานครับ 

ลองเข้า facebook > การตั้งค่า > แอพและเว็บไซต์ > เลือกแท็บหมดอายุแล้ว

ถ้าหมดอายุก็เลือกดูและแก้ไข แล้วเลือกต่อสิทธิ์การเข้าถึง

ช่วงนี้ facebook เจอปัญหารุมเร้าครับ

• Like 1