Jump to content
SK-

iHave order iPad 2 สั่งไปแล้ว iPad 2

Recommended Posts

ได้ของแล้ว เอามาโชว์ให้น้องๆ ดูด้วยนะครับพี่ ^^ :!tuzki037:

ลุงโต้งครับ มีคำถามครับว่าตอนเลือกซื้อนี่เลือกแบบไม่มีcontract ไดมั้ยครับสำหรับตัว3g และอีกคำถามคือได้ยินมาว่าAt&T. กับ t-Mobile จะมีการเซตอัพที่ต่างกันไป อยากทราบว่าถ้าจะซื้อมาใช้กับไทยนี่แนะนำเป็นรุ่นของเครือขายไหนดีครับ ขอบคุณครับ ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ

ปล.เรื่องการใช้ personal hotspur ของiphone น่าสนใจดีครับ แต่ผมกล้วว่าแบตมันจะหมดก่อนระหว่างวันน่ะครับ iPad หมดช้ากว่าเยอะก็เลยเอาชัวร์ๆเลยดีกว่า อิอินานาจิตตังแล้วแต่lifestlye ของแต่ละคนแหละครับ

ลุงโต้งครับ มีคำถามครับว่าตอนเลือกซื้อนี่เลือกแบบไม่มีcontract ไดมั้ยครับสำหรับตัว3g และอีกคำถามคือได้ยินมาว่าAt&T. กับ t-Mobile จะมีการเซตอัพที่ต่างกันไป อยากทราบว่าถ้าจะซื้อมาใช้กับไทยนี่แนะนำเป็นรุ่นของเครือขายไหนดีครับ ขอบคุณครับ ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ

ปล.เรื่องการใช้ personal hotspot ของiphone น่าสนใจดีครับ แต่ผมกล้วว่าแบตมันจะหมดก่อนระหว่างวันน่ะครับ iPad หมดช้ากว่าเยอะก็เลยเอาชัวร์ๆเลยดีกว่า อิอินานาจิตตังแล้วแต่lifestlye ของแต่ละคนแหละครับ

ปล.เรื่องการใช้ personal hotspur ของiphone น่าสนใจดีครับ แต่ผมกล้วว่าแบตมันจะหมดก่อนระหว่างวันน่ะครับ iPad หมดช้ากว่าเยอะก็เลยเอาชัวร์ๆเลยดีกว่า อิอินานาจิตตังแล้วแต่lifestlye ของแต่ละคนแหละครับ

เรื่องซื้อไม่มีสัญญา at&t คิดว่าได้นะครับ ยกเว้น iPad Classic 3G ที่ตอนนี้ทาง at&t เอามาลดราคาเยอะ แต่บังคับสัญญาครับ และเกี่ยวกับ Battery ของ iPhone ผมมีแบตสำรองที่สามารถ Charge iPhone 4 ได้ 2 รอบครับ ก็เลยไม่กังวล

ภาษีแพงจริง ๆเลยซีแอตเติ้ลเนี่ย เกือบ 60 เหรียญแน่ะ สงสัยผมรอสิงคโปร์ดีกว่า โอ้ว...อิจฉานะเนี่ย

อ๊ากกก ก ทำไมจะมีกันหมดแล้วครับเนี่ยๆ ยินดีด้วยน่ะครับ

ของผมไม่มีคนหิ้วให้เลยอ่า :!tuzki001:

ต้องไปซื้อเอง รอ 25 ก่อนละกันน๊าๆ :!tuzki037:

ยังคิดไม่ตกเลย ว่าจะเอาสีไร wifi หรือ 3G ดีน๊า :!tuzki027:

เพิ่งสั่งไปวันนี้เหมือนกันครับ เข้าไป track order ดูกว่าจะส่งถึงบ้านของเพื่อนที่ NY ปาเข้าไปสิ้นเดือน เมษา โน่นเลยครับ

ส่วนท่านที่ถามเรื่อง contract ของ Operator ที่โน่น ไม่มีนะครับ สามารถซื้อเครื่องเปล่าได้

แต่ผมเสี่ยงเลือกของ Verizon เพราะคิดว่าของ AT&T น่าจะเป็นระบบ CDMA

ต้องรบกวนผู้รู้เข้ามายืนยันอีกที

เพิ่งสั่งไปวันนี้เหมือนกันครับ เข้าไป track order ดูกว่าจะส่งถึงบ้านของเพื่อนที่ NY ปาเข้าไปสิ้นเดือน เมษา โน่นเลยครับ

ส่วนท่านที่ถามเรื่อง contract ของ Operator ที่โน่น ไม่มีนะครับ สามารถซื้อเครื่องเปล่าได้

แต่ผมเสี่ยงเลือกของ Verizon เพราะคิดว่าของ AT&T น่าจะเป็นระบบ CDMA

ต้องรบกวนผู้รู้เข้ามายืนยันอีกที

ผมว่า Verizon น่าจะเป็นระบบ cdma นะครับ ส่วน At&t น่าจะเป็น GSM ครับ

ผมว่า Verizon น่าจะเป็นระบบ cdma นะครับ ส่วน At&t น่าจะเป็น GSM ครับ

อ้าว.....ถ้าอย่างนั้นงานคงเข้าผมแล้วล่ะครับ ทีนี้

อ้าว.....ถ้าอย่างนั้นงานคงเข้าผมแล้วล่ะครับ ทีนี้

งานไม่เข้าหรอกครับ แค่กดยกเลิก Order แล้วสั่งใหม่เท่านั่นเอง

ผมสั่งของ AT&T (GSM) ไป DHL มาน่าจะได้ไม่เกินวันจันทร์นี้ครับ..

ผมฝากซื้อจากอเมริกา iPad2 wifi 32Gb ของมาแล้ว ไปรับของวันเสาร์นี้ครับ

ได้ของกลางเมษาเช่นกันครับ

แล้วรอพี่หิ้วกลับมาให้ปลายเมษา

ได้มาแล้ว แต่ยังไม่มีปัญหาทำอะไรกับมัน 2-3 วันนี้จะยุ่งมาก ๆ ก็เลยต้องวางเอาไว้ในถุงอย่างนั้นก่อน

มาพี่ เดี๋ยวทำมิดีมิร้ายให้พี่

ได้มาแล้ว แต่ยังไม่มีปัญหาทำอะไรกับมัน 2-3 วันนี้จะยุ่งมาก ๆ ก็เลยต้องวางเอาไว้ในถุงอย่างนั้นก่อน

ผบ.ทบ.เรียกกลับกรมกองที่บ้านด่วนแล้วนี่ครับ อิ อิ อิ...

:!tuzki037:

รวดเร็วจริง ๆ เลยครับลุง