Jump to content
channarongpunyor

อยากได้ลำโพงไร้สาย งบไม่เกิน16,000 ครับ

Recommended Posts

อยากได้ลำโพงไร้สาย งบไม่เกิน16,000 ครับ

มาต่อกับ imac เอามาสำหรับฟังเพลง ดูหนัง ในห้องครับ 

อยากได้เสียงเบสดีๆ 

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่ค่อยมีความรู้ น่ะครับ 

ลองดู boss มั้ยครับ

Bluetooth มีตั้งแต่ราคามี่ว่ามา ยัน 25000 สำหรับ bluetooth speaker เสียงก็แจ่มสมราคา

ลองไปฟังเสียงที่อัศวโสภณพารากอนดู แต่แนะนำว่าอย่าพกเงินไป "เดี๋ยวเสียตัว" 5555

• Like 4

ต่อกับ iMac ทำไมต้องไร้สาย? วางคนละห้องเหรอครับ

แนะนำ PSB Alpha PS1 + Airport Express

• Like 1

อยากจะเสนอเป็น Apple TV + เครื่องเสียงทั่วไประบบ 5.1 แบบชุดหกลำโพง แยก ซับวูปเฟอร์ รองรับสายไฟเบอร์ออฟติค น่าจะมีทางเลือกได้มากกว่านะครับ มีเงินแล้วค่อยจัด LED TV เพราะAppleTVจะได้ทั้งภาพและเสียง เพราะผมใช้อยู่ครับ ระบบเสียงโฮมเธียเตอร์ทั่วไปยังไม่รองรับบลูทูธครับ

กำลังคิดอยู่เหมือนกัน อยากได้ไว้ต่อคอม และก็รับ BT จาก iPod Touch  เน้นฟังเพลง ไม่เน้นดูหนัง ไม่รู้จะจัดอะไรดี

ผมสั่งเพื่อนหิ้ว Bose Computer MusicMonitor มาจากเมืองนอก ลองไปฟังที่ร้านแล้วถูกใจ แต่ที่ราคาไทยแพงจนไม่กล้าสอย

แนะนำเพราะใช้อยู่ เผื่อเป็นทางเลือกครับ 

ทั้งเสียง ดีไซน์ ขนาด และเอกลัษณ์เฉพาะตัว รวมถึงการเชื่อมต่อแบบไร้สาย

สวนเบสก็ทำได้ดีมาก (สำหรับผมนะ)

รายละเอียดลองตัดสินใจดูครับ

http://www.esparescomputer.com/product/1616/creative-zii-sound-t6-series-ii-bluetooth#.UsQQmWQW0_U

ลองดู boss มั้ยครับ

Bluetooth มีตั้งแต่ราคามี่ว่ามา ยัน 25000 สำหรับ bluetooth speaker เสียงก็แจ่มสมราคา

ลองไปฟังเสียงที่อัศวโสภณพารากอนดู แต่แนะนำว่าอย่าพกเงินไป "เดี๋ยวเสียตัว" 5555

เดี้ยวว่างๆจะลองไปดูครับ ขอบคุณครับ^^ 

ถ้าชอบเบสแนะนำ Bose Soundlink Mini ครับ ผมใช้อยู่ เสียงใส เบสเยอะมาเป็นลูกชัดเจน

วางบนโต๊ะทำงานเบสสะเทือนวิ่งมาตามผิวโต๊ะเลย Soundstage ไม่กว้างมากเท่าไหร่ แต่เปิดแข่งกับลำโพงงานวัดได้สบายๆ

ถ้าชอบเบสตัวนี้ฟังมันกว่า Bose Soundlink II แถมประหยัดเงินลงไปได้อีกเยอะเลยครับ

• Like 2

Bose SoundLink Mini อีกหนึ่งเสียงครับ...!

ตัวเล็กพกพาสะดวก Battery อยู่ได้นาน

เมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเปิดตั้งแต่บ่ายสองถึงสี่ทุ่ม

แบตฯเริ่มอ่อน สังเกตุจากเสียงที่ไม่ค่อยจัดจ้านแล้วแต่โดยรวมถือว่าใช้ได้ดีทีเดียวครับ

• Like 1

แนะนำ BOSE Soundlink Mini เหมือนกันครับ

หากต้องการขยับขึ้นไปอีกขั้น แนะนำ BOSE Solo ครับ วางไว้ใต้ iMac ได้เลย

...

• Like 1

ผมสั่งเพื่อนหิ้ว Bose Computer MusicMonitor มาจากเมืองนอก ลองไปฟังที่ร้านแล้วถูกใจ แต่ที่ราคาไทยแพงจนไม่กล้าสอย

ซื้อจากเมืองนอกนี่ ประกันทั่วโลกมั้ยครับ เอาเข้าศูนย์ไทย อัศวโสภณ ได้มั้ยครับ  หรือซื้อประเทศไหนประกันของประเทศนั้น

ซื้อจากเมืองนอกนี่ ประกันทั่วโลกมั้ยครับ เอาเข้าศูนย์ไทย อัศวโสภณ ได้มั้ยครับ  หรือซื้อประเทศไหนประกันของประเทศนั้น

ต้องเอาใบเสร็จกลับมาด้วยครับ

ใช้ในการเคลมได้ครับ

โหวต Bose SoundLink Mini เหมือนกันครับ ใช้อยู่แล้วชอบมาก...
 คุ้ม...เล็ก...เสียงใหญ่เกินขนาดตัวครับ

Bose SoundLink Mini ผมว่ามันเล็กไป Soundstage มันหาย

• Like 2

ฮาแมนกาเด้ง Aura ตัวใหม่ครับ  อยู่ในงบ เบสเยี่ยมเลย 

16000 เล่นพวก speaker monitor ดีกว่า​ไหม​ครับ พวก bose เค้าขายยี่ห้ออ่ะครับ พวก bluetooth เสียงไม่ค่อยดีครับ ยกเว้น bose ระดับ studio อันแสนแพงราคาเป็นแสนๆ

16,000 เล่น speaker studio กับ DAC ได้ด้วย เอา 24/192 ไปเลย อย่าง audioengine ของอเมริกา

A2+ หรือ A5+ กับ d1 DAC เสียงล้ม bose computer speaker ต้องแต่ companion 2,5, 20 ทั้ง line up เลย

มาดูพลัง base ตัวนี้ครับ นี่รุ่น A2 รุ่นเก่า ยังไม่ใช่รุ่นใหญ่นะครับ

Audioengine A2 test:

Edited by powergolf_man
  • Like 1

marshall standmore เลยครับรองรับการเชื่อมต่อ เยอะดี

เล็ง Audioengine A5+ เหมือนกันติดที่มันไม่มี bluetooth ในตัว ต้องมาซื้อแยก เกินงบอีก

ถ้าระบบ 2.0 มี bluetooth ในตัว ผมว่า Swan M100 MkII ก็น่าสนใจนะครับ ติดที่เบสอาจจะน้อยลงกว่า Audioengine A5+

(ปล่อยไก่อีกแล้ว กระทู้ตั้งแต่ปี 2014 ^^' )

Edited by crabdevil

BOSE Soundlink Mini   ด้วยอีกคน น้องๆที่เล่นดนตรีมา เดินหาชุดลำโพงกันเลยทีเดียว ไม่เชื่อว่ามาจากลำโพงไร้สายตัวแค่นี้

พวก docking station ที่เป็น speaker  เช่น bose, alteclansing  ฟังชิลๆ พอได้  แต่ถ้าจะฟังจริงจัง  แนะนำซื้อเป็น stereo speaker, home theater ไปเลยดีกว่าครับ  พลังเสียงต่างกันเยอะ

ถ้ามีโอกาสไปเมืองนอก เช่นอเมริกา หรือฝากเพื่อนซื้อได้  แนะนำหิ้วมาครับ ราคาดีกว่ากันเยอะเลย โดยเฉพาะเวลามี promotion

Harman kardon aura (ผมก็ใช้อยู่)

bdotcom-harman-kardon-aura-wireless-blue

อ่าวลืมดู ปีหัวหระทู้ ฮ่าๆๆ พลาดแล้วเรา

Edited by bigkung

ผมใช้ swan M100 MkII อยู่ครับ เบสไม่น้อยเลยนะผมว่า ทุกวันนี้ไม่กล้าเปิดเกินครึ่งรอบครับ กลัวข้างบ้านด่า มันกระหึ่มจริงๆ