Jump to content
Sign in to follow this  
Apiwat

Parallels desktop 10 Release date วันไหนครับ

Recommended Posts

สืบเนื่องจากปีที่แล้วซื้อ Parallels desktop 8 (ช่วงปลายสิงหา) มาได้ไม่กี่วัน ออก PD 9 มาซะงั้นอะ เลยต้องทนใช้ต่อ 1 ปี จนมาวันนี้ อัพ OSX 10.10 DP 5 ดันไม่ Support PD8 ซะงั้น เลยต้องกลับมา Mavericks ก่อน เลยอยากทราบว่าน่าจะปล่อย PD 10 ประมาณเดือนไหนครับ แต่จะอัพจาก PD 8 ไป PD 10 ได้ไหมน้อ จะได้ใช้ยาวๆ 2 ปี

ผมเพิ่งได้เมลนี้มา ไม่รู้ว่าทุกคนได้สิทธิ์เดียวกันหมดหรือเฉพาะคนได้รับเมล อย่างไรลองเช็คดูกับทาง Support ของ Parallels ก่อนครับ

Edited by SmokyBeacon

สืบเนื่องจากปีที่แล้วซื้อ Parallels desktop 8 (ช่วงปลายสิงหา) มาได้ไม่กี่วัน ออก PD 9 มาซะงั้นอะ เลยต้องทนใช้ต่อ 1 ปี จนมาวันนี้ อัพ OSX 10.10 DP 5 ดันไม่ Support PD8 ซะงั้น เลยต้องกลับมา Mavericks ก่อน เลยอยากทราบว่าน่าจะปล่อย PD 10 ประมาณเดือนไหนครับ แต่จะอัพจาก PD 8 ไป PD 10 ได้ไหมน้อ จะได้ใช้ยาวๆ 2 ปี

เหมือนกันเลย ครับ ตอนนี้ เวอร์ชั่น 8 

ผมเองก็อยากซื้อโปรแกรมนี้ครับ แต่รอออกใหม่ก่อนครับ ฮ่าๆ ไม่อยากเจ็บ

เวอร์ชั่น 10 คงต้องรอหลัง Yosimite ออกตัวเต็มโน่นเลย แต่ปัจจุบันเวอร์ชั่น 9.0.24237 ใช้งานรัน Windows ใช้งานปกติ
แต่รัน Mac ยังมีปัญหาเรื่องการรับส่งไฟล์แบบลากวาง Mac to Mac อยู่

น่าจะกลางตุลานะ ดูจากวันหมดอายุ

เปลี่ยนมาใช้ VirtualBox ตั้งแต่ลง OS X Yosemite P1 ใช้มาจน P5 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ :thumbsup:

• Like 1

ได้คำตอบแบบคร่าวๆแล้วครับ คาดว่านะจะต้นกันยายนเหมือนปีที่ผ่านๆมาทุกๆปี ซึ่งตอนนี้เหมือนจะมีตัวเบต้าออกมาแล้ว แต่ตอนนี้ปิดการทดสอบไปแล้วครับ  ......  อีกไม่นานเกินรอ ได้เสียเงินเป็นแน่นอนครับ

ที่มา: http://www.softwarevoucher.com/parallels-10-release-date/

• Like 1

เปลี่ยนมาใช้ VirtualBox ตั้งแต่ลง OS X Yosemite P1 ใช้มาจน P5 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ :thumbsup:

Virtual Box on OSX Yosemite รองรับการใช้งาน Bootcamp from Window 7 หรือเปล่าครับ

beta มันมีมาแต่ June แล้วครับ

Virtual Box on OSX Yosemite รองรับการใช้งาน Bootcamp from Window 7 หรือเปล่าครับ

Parallels เสียตัง กับ Virtual Box ของฟรี ความลื่นและความสะดวกในการใช้งานเทียบกันไม่ได้เลย Virtual Box ใช้ Boot Camp ไม่ได้ ลงวินโดว์ได้แต่ก็จะติดปัญหาเรื่องการลงไดร์เวอร์ต่างๆ อีก 

http://www.parallels.com/upgradepd10/?utm_source=email&utm_medium=pd8&utm_campaign=pd10launch

มาแล้วครับ ปล่อยให้ซื้อแบบอัพเดทเป็น Ver.10 แล้ว ส่วนใครที่ซื้อ Ver.9 หลัง Aug.1, 2014 สามารถอัพเกรดเป็น Ver.10 ได้ฟรีนะครับ ส่วนใครที่จะซื้อแบบไม่อัพเดท ต้องรอ ปลายเดือนสิงหาคม นี้ครับ

ไปอ่านเจอ ถ้าใครที่ใช้ Parallels 8 อยู่ไม่อยากอัฟ แต่อยากใช้กับ Yosemite 

Boot Order ตรง Boot flags เพิ่ม kext-dev-mode=1 ยังไม่ได้ลองนะครับ

ใครลองแล้วได้ไม่ได้บอกด้วยนะครับ ไม่ได้ก็จะได้ upgrade เป็น 10

Upgrade to the next version of Parallels Desktop at no additional cost if you purchase and activated Parallels Desktop 9 for Mac between August 1st, 2014 and October 15th 2014.

Edited by pd2002

เจอโปรโมชั่นอยู่ที่นึง ซื้อ Parallels 9 (อัพ 10 ฟรี) ในราคาเต็ม $79.99 แถม SnagIt for Mac/Win ฟรี

ถ้าซื้อแพ็คคู่ ลด 50% เหลือ $119.99 เฉลี่ยคนละ $59.99 และยังแถม SnagIt for Mac/Win เหมือนกัน

ผมมี 8 อยู่ เข้าไปดูหร้าอัพเดตของเว็บ ก็ให้เลือกซื้อแบบอัพเดตเป็น 10 ได้แล้ววันนี้

บังคับ update จริงๆแฮะ แทบไม่ได้ใช้แล้ว รอใช้ค่อยซื้อแล้วกันนิ ถ้า apple มี iwork for win ตลาด MS office จะเป็นยังไงน้าาา

สนับสนุน windows phone แต่ anti windows ในฝั่ง computer เอ๊ะยังไงนี่เรา ฮ่าๆๆๆ

Edited by bigkung

ผมได้เมล์นี้มาเมื่อคืน

ไปอ่านเจอ ถ้าใครที่ใช้ Parallels 8 อยู่ไม่อยากอัฟ แต่อยากใช้กับ Yosemite 

Boot Order ตรง Boot flags เพิ่ม kext-dev-mode=1 ยังไม่ได้ลองนะครับ

ใครลองแล้วได้ไม่ได้บอกด้วยนะครับ ไม่ได้ก็จะได้ upgrade เป็น 10ใครลองได้มั่งครับ กะลังัดสินใจซื้อ Ver. 10 อยู่คืนนี้เนี่ย

สอบถามหน่อยครับ ท่านลง Yosemiti ใน VirtualBox ที่รันอยู่บน OS X อีกทีรึเปล่าครับ

ถ้าใช่ ไม่ทราบว่ามีการตั้งค่าอย่างไรบ้าง ผมติดตั้ง Yosemiti ใน VirtualBox บน mac ของผมไม่ผ่านครับ

ใช้ windows 8 บน Parallels 8 อยู่ ใครเจอปัญหา กด command + space แล้ว windows ไม่ยอมเปลี่ยนภาษาให้บ้างครับ? 

ใครแก้ไขได้ รบกวนช่วยแจ้งทีครับผม  :clap:

ใช้ windows 8 บน Parallels 8 อยู่ ใครเจอปัญหา กด command + space แล้ว windows ไม่ยอมเปลี่ยนภาษาให้บ้างครับ? 

ใครแก้ไขได้ รบกวนช่วยแจ้งทีครับผม  :clap:

ของ Windows กด Alt+Shift ไม่ใช่เหรอครับ หรือไม่ก็ปุ่มตัวหนอนตามที่ได้ตั้งค่าเอาไว้

อาการเดียวกันกับใน VMware ครับ ต้องตั้งให้โปรแกรมมันไม่รับ Shortcut จาก OS X ครับ