Jump to content
Pingz

iOS 8 มาแล้วครับ [Update 8.0.2]

Recommended Posts

ยังไม่กล้ากด update ครับ ใครใช้แล้วเป็นยังไงมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

Edited by Pingz

ใครหน่วยกล้า...บ้างครับ ผมยังใช้ ios6 อยู่เลย ipad mini 1st gen  

รบกวนรีวิวช่วยบอกว่า "เร็วกว่า" ios6 มากมั้ย จะขอบคุณงามๆ มากๆเลย  :unworthy:

น่าจะเป็นตัวเดียวกับ iOS8 GM เพราะ ตรวจสอบอัพเดดแจ้งว่าเป็นล่าสุดแล้ว
ตัว GM(iPhone5) ออน Line ได้ไม่เกิน 2วินาทีเด้ง

Facebook and Instagram ออกอัพเดทมาแล้วครับ คาดว่าอีกไม่นาน Application อื่น ๆ จะออกอัพเดทตามมาครับ :)

Line เด้งมันเป็นที่ Line แอพอื่นก็ทยอยอัพเดทรับ iOS 8 กันแล้ว

• Like 1

ใครอัพเสร็จแล้วขอเลข build หน่อยครับ

ถามในนี้เลยละกัน

OS8 กับ OSX Yosemite นี่ไม่ได้ปล่อยพร้อมกันหรือครับ

อัพเป็น 8.0 แล้ว รู้สึกว่า 4s ช้าลง กำลังอัพ iPad3 อยู่

แก้ไขเพิ่มเติม

มาอัพเดทให้ฟังครับข้อความที่ได้อ่านต่อไปนี้เป็นการพูดให้เครื่องเขียนให้ตู้อัตโนมัติหากมีจุดหมายที่ผิดพลาดบันทึกความเข้าใจเรื่องของระบบการอ่าน ข้อความที่เครื่องบันทึกให้มีความแม่นยำค่อนข้างสูงขึ้นอยู่กับความชัดเจนที่เราพูด ปัญหาที่พบของระบบการเขียนอัตโนมัติคือเมื่อใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่นอื่นเช่นให้พิมพ์ข้อความตอบกระทู้ในซาฟารีเครื่องจ้าช้ามากจนไม่พิมพ์ข้อความให้ข้อความที่ยังอยู่นี้เป็นการพิมพ์ในโน้ตของเครื่อง ไอโฟน 4 เอส จากโพสก่อนหน้าที่บอกว่าไอโฟน 4 เอสเมื่ออัพเดทเป็น 8.0 เครื่องช้าลงให้แก้ไขด้วยการรีเซ็ตออกเซ็ตติ้งแล้วค่อยตั้งค่าใหม่ทั้งหมดจะทำให้เครื่องเร็วเป็นปกติ สวัสอัตราการบริโภคพลังงานของไอโฟน 4 เอสกับไอโอเอส 8.0 รู้สึกได้ว่ามีการใช้พลังงานสูงกว่าเล็กๆน้อยจากไอโอเอส 7

Edited by mrnn
  • Like 2

เรียบร้อยครับ iphone 5 โหลดราวๆ สิบนาที

ติดตั้งแล้วปกติ ยังไม่เจอปัญหาอะไร  

ที่ลองเล่นจริงๆ ก็ระบบพิมพ์ข้อความนั่นละ ลองเขียนเมล ก็ถือว่าโอเคนะ แต่ลองกับไลน์ ดูจะช้ากว่า

เดี๋ยวมีอะไรเพิ่มเติมจะมาเล่าเพิ่มครับ

คนที่อัพ iOS8 แล้ว อย่าลืมเข้า AppStore ไปดูอัพเดตของแอพส์ในเครื่องนะครับ หลายๆ แอพส์กำลังทยอยอัพเดตให้รองรับ iOS8 แต่บางตัวก็มีปัญหา เท่าที่ผมเจอตอนนี้ก็มี
Facebook. Ok
Instagram ok
Filemaker go ok
Find my friend ok
Comicglass ok
Imovie พอ up แล้วเวลาเปิดแอพส์จะเด้งออกตลอด

ส่วนตัวผมจริงรอแค่ Line ครับ เด้งจิงๆ

Edit : iMovie ลบแล้วลงใหม่หายเด้งละครับ

Edited by nidku53

LINE มาแล้วฮะ

อัพ LINE ก่อนอัพ iOS 8 = =

• Like 2

เจ๋งครับ กดอัพทันทีรอมาหลายวันแล้ว

แต่ imovie ผมอัพแล้วแอพส์พังเลย เข้าใช้ไม่ได้อีกเลยลบทิ้งไปละ เดี๋ยวลองโหลดใหม่อีกที

ผมอัพแล้วรู้สักว่ามันลื่นขึ้นกว่าเดิม iPhone5 + iPad 4
ยังลองเล่นไม่ครบทุกฟังก์ชั่นเลย มีฟังก์ชั่นไหนโดนๆบ้าง

โหลด firmware จาก direct link มาลง iPad 3 ก่อน... เจ๊งครับ

ต้องมา restore เครื่องใหม่

เห้อออออ

อัพแล้วรูปภาพใน Camera Roll หาย ใครเป็นบ้างครับ

ไม่หายครับแต่อยู่ใน photo ดูยากกว่าแบบเดิมอีก

Edited by antiviruscs
  • Like 1

ผมกำลังอัฟครับ ผ่าน iTunes เครื่องบอก 1 ชั่วโมงครึ่ง รึ เน็ตผมช้าหว่า?

ผมกำลังอัฟครับ ผ่าน iTunes เครื่องบอก 1 ชั่วโมงครึ่ง รึ เน็ตผมช้าหว่า?

คนโหลดเยอะ ช้าเป็นธรรมดาครับ

• Like 1

เมื่อเช้าอัพ ipad air ใช้เวลา 12 นาทีตอนนี้กะลังอัพ iphone ขึ้นโชว์ 3 ชั่วโมง

• Like 1

ผมดาวน์โหลด ไฟล์ ipsw ipad mini 2.15 GB ใช้เวลา ไม่เกิน 5 นาที แต่ ของ iphone 5 1.78 GB 10  ชม ยังไม่เสร็จเลยครับ รอ...

• Like 1

รอ line update จนจะเลิกใช้แล้ว กว่าจะออกมาได้

Sent from my iPad using Tapatalk

ผมรอโหลด 2 ชั่วโมง ปรากฎว่าสุดท้าย Error ซะงั้น ตอนบ่าย เริ่มใหม่ ใช้โหลดเวลา 8 นาที และรวมเบ็ดเสร็จ 20 นาที  :clap:  :clap:  :clap:

รอ line update จนจะเลิกใช้แล้ว กว่าจะออกมาได้ Sent from my iPad using Tapatalk

ผมมาหลวมตัวตอน iO8 GM ออกเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว รอ Line จนแทบขาดใจเหมือนกัน สงสัยคนที่ใช้ iOS8 BETA คงแทบกระอัก

ดูรูปการณ์ พอ iOS8 ออกตัวจริงปุ๊บอัพเดตให้ปั๊บนี่แสดงว่าทำเอาไว้นานแล้วแหงๆ เลย แต่ดันกั๊กไว้ไม่ออกมาตั้งแต่ช่วง BETA หว่า