Jump to content
Sign in to follow this  
xonyfirst

Dota 2 Reborn(Bootcamp) อัพRam ช่วยให้หายกระตุกไหมครับ?

Recommended Posts

ตามหัวกระทู้เลยครับ พอดี ผมใช้ Macbook Pro 13" 2012 Ram 4GB กำลังสนใจจะอัพ เป็น 16GB

ซึ่งปัจจุบันเล่น Dota 2 Reborn ผ่าน Bootcamp ด้วยRam4GB Effectในเกมปรับต่ำสุด ไม่กระตุก แต่จะมีช่วงที่เข้าLoading ก่อนจะเลือกHero ซึ่งจะค้างนานมากทำให้เลือกHero ได้ช้ากว่าเพื่อนมาก และบางครั้งจะกระตุกเมื่อเปิดโปรแกรมพวก Line Chrome Steam พร้อมๆกัน 

1.เลยอยากทราบว่า ถ้าอัพRam เป็น 16GB จะช่วยในส่วนนี้ไหม เช่นอัพRamแล้วสามารถปรับEffect ขึ้นมาเป็นปานกลางไม่กระตุกไม่หน่วงได้(หรือไม่เกี่ยว?) หรือช่วยในเรื่องเปิดโปรแกรมพร้อมๆกัน จะตีดอท จะแชทเฟส จะฟังเพลงไปพร้อมกัน โดยที่เล่นดอทไม่กระตุกไปด้วย

​2.ตอนนี้กำลังมองRAM Hynix 8gb x 2 3800B กับ Transcend 8gb x 2 5600B อยากทราบว่าแนะนำตัวไหนมากกว่ากันหรือดีเหมือนกันทั้งคู่ครับ? (หรือมีตัวอื่นที่อยากแนะนำก็บอกได้นะครับ)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามมากครับ T_T

จะตีดอท จะแชทเฟส จะฟังเพลงไปพร้อมกัน โดยที่เล่นดอทไม่กระตุกไปด้วย

ออกไปแนวเยอะเกิน จะเล่นก็เล่นไปให้เต็มที่ เกรงใจเพื่อนร่วมทีมหน่อย

แรม8gbเปิดได้หมดตามที่ขอ แต่มันจะไปช้าตรงเน็ตที่ต้องระบส่งข้อมูลตลอด แล้วมันก็จะlag

แรมเยอะไม่มีผลกะภาพ ขึ้นกะการ์ดจอเพียวๆ

ตอนนี้ตัว reborn บนแมคยังเปิดไม่ได้เลย รออัพแพทซ์

สำหรับการ์ดจออินเทลออนบอร์ด แรมมีผลนะครับ

ใส่แรมเยอะจะแชร์ให้การ์ดจอได้เยอะ

แต่ใส่ขนาดไหนแชร์ได้เท่าไหร่ ลองกูเกิลดูครับ

จะตีดอท จะแชทเฟส จะฟังเพลงไปพร้อมกัน โดยที่เล่นดอทไม่กระตุกไปด้วย

ออกไปแนวเยอะเกิน จะเล่นก็เล่นไปให้เต็มที่ เกรงใจเพื่อนร่วมทีมหน่อย

แรม8gbเปิดได้หมดตามที่ขอ แต่มันจะไปช้าตรงเน็ตที่ต้องระบส่งข้อมูลตลอด แล้วมันก็จะlag

แรมเยอะไม่มีผลกะภาพ ขึ้นกะการ์ดจอเพียวๆ

ตอนนี้ตัว reborn บนแมคยังเปิดไม่ได้เลย รออัพแพทซ์

ฮะๆ จริงๆผมสลับไปดูเฟสไปแชทตอนที่ตายแล้วรอเกิดหน่ะครับ แต่ตอนนี้ที่ใช้อยู่มันมีปัญหาตรงสลับแล้วจอค้าง กว่าจะสลับกับเข้าดอทได้มาช้ามากเลยอ่ะครับ

สำหรับการ์ดจออินเทลออนบอร์ด แรมมีผลนะครับ

ใส่แรมเยอะจะแชร์ให้การ์ดจอได้เยอะ

แต่ใส่ขนาดไหนแชร์ได้เท่าไหร่ ลองกูเกิลดูครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมใช้ iMac 27"  แรม 8 กิ๊ก  core i5 3.2 Ghz ก็เล่นได้นี่ครับ ไม่ต้องลงบูตแคม เพื่อลงวินโดวส์เลย แต่ตอนเปิดตัวเกมส์ครั้งแรก ต้องไปตั้งค่า privatcy  ให้รันตัว OS  รันตัวเกมส์

อัดเต็มที่ 16 เลยครับ มีผลเยอะอยู่เหมือนกัน ถึงไม่หวังเกมอย่างน้อยก็เอาไว้สำหรับทำงานด้านอื่น

ปล. ผมใช้ Transcend ตัวอื่นนี่ไม่รู้นะครับ ไม่เคยมีประสบการณ์

ผมใช้ iMac 27"  แรม 8 กิ๊ก  core i5 3.2 Ghz ก็เล่นได้นี่ครับ ไม่ต้องลงบูตแคม เพื่อลงวินโดวส์เลย แต่ตอนเปิดตัวเกมส์ครั้งแรก ต้องไปตั้งค่า privatcy  ให้รันตัว OS  รันตัวเกมส์

ผมลองเล่นโดยไม่bootcamp ขนาดDota2ธรรมดายังกระตุกมากเลยครับ ลาสครีปแทบไม่ได้ Reborn ไม่น่ารอดครับ T-T

อัดเต็มที่ 16 เลยครับ มีผลเยอะอยู่เหมือนกัน ถึงไม่หวังเกมอย่างน้อยก็เอาไว้สำหรับทำงานด้านอื่น

ปล. ผมใช้ Transcend ตัวอื่นนี่ไม่รู้นะครับ ไม่เคยมีประสบการณ์

ขอบคุณครับ ผมมองTranscend เหมือนกัน แต่ยังมีปัญหาเรื่องงบในการซื้อ T_T

ผมลองเล่นโดยไม่bootcamp ขนาดDota2ธรรมดายังกระตุกมากเลยครับ ลาสครีปแทบไม่ได้ Reborn ไม่น่ารอดครับ T-T

ที่เล่นแล้วกระตุกน่าจะไปกดออฟชั่นให้มันส่งข้อมูลกับสตรืมตลอดเวลามากกว่า

เคยเป็น กดออกก็เล่นได้ปกตินะ ไปหาอ่านดูวิธีปิดอยู่ในpreferenceของตัวสตรีมเอง