Jump to content
dangerfuk

มาแล้ว!! El Capitan

Recommended Posts

Safari ปกติครับ  แต่ AutoCAD 2015 ตอนนี้เปิดไม่ขึ้นเลย

ไม่กล้า Up เลยครับ ผมใช้ Auto CAD ตลอดด้วยครับ 

ของผมอัพแล้วเร็วขึ้นครับ ปัญหามันอยู่ที่ตอนนี้ เปิดไม่ติดแล้วครับ เป็นไรไม่รู้ พอเข้าพาสเวิร์ดlog in แล้วค้างที่หน้าจอdownload มีใครเป็นบ้างครับ ....อยากร้องให้

เพิ่มเติมภาพ มันค้างอยู่หน้านี้ ไม่ไปไหนเลย รีสตาร์ทก็แล้ว ไม่เป็นผลครับ

Edited by BenzPJK

ลงผ่านแล้วครับไม่มีปัญหาอะไรทำงานได้สบายๆ

รออัพเดทเวอร์ชั่นถัดไปค่อยอัพดีกว่า เสี่ยงเล็กๆเหมือนกันนะเนี่ย :guitar:

ติ๊กถูกที่ช่อง Select the previous input source ก่อนครับ แล้ว click ที่ ตัวหนังสือเทาๆ ^space มันจะ highlight ขึ้นมาจากนั้นกด command space เป็นอันเสร็จพิธี

นับวันยิ่งออกแบบไปให้ไกลห่างจากเอกลักษณ์ของแมค

มันจะเพิ่มอะไรๆแบบไม่ค่อยมีเหตุผลใส่เข้ามาเรื่อยๆ

สุดท้ายใช้งานยากขึ้น

ปัญหาหลักๆคือตอนนี้ไม่มีคนในแอบเปิ้ลที่กล้าและมีอำนาจพอ

ที่จะตัดสินใจคัดทิ้งอะไรที่เยอะเกิน ออกไปจากการพัฒนาosรุ่นใหม่ๆ

ของผม mbp early 2011 ลงอยู่เปนครึ่ง ชม เลย แล้วไหงมาค้างอยู่หน้านี้ครับ ต้องทำไงต่อครับเนี่ยattachicon.gifimage.jpeg

เป็นเหมือนกันเลยครับ Clean install เมื่อคืน Restart แล้วค้างหน้านี้เลย

ใครพอทราบว่าต้องทำยังไง ช่วยด้วยครับ 

ขอบคุณครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ Clean install เมื่อคืน Restart แล้วค้างหน้านี้เลย

ใครพอทราบว่าต้องทำยังไง ช่วยด้วยครับ 

ขอบคุณครับ

ผมกำลังจะ  Clean install  mbp 2011 เหมือนกันน่ะนี้ กลัวๆเลย

ขอบคุณครับ

ของผมกด power ค้างไว้จนดับแล้วเปิดไหม่แล้วกดปุ่ม option แล้วเข้า back up ของ Ext HDD พอดีมีแบคอัพไว้ครับ แล้วมันก็เข้าได้แต่รอโหลดอยู่หน้าล้อกอินนานพอสมควรเลยครับ พอเชค OS X มันก็เป็น el capitan เรียบร้อย เหอะๆ โชคดีไป สรุปตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไรแต่เล่นได้แล้วครับ  ของผมลงแบบอัพเดทธรรมดาน่ะครับ ไม่ได้ลงแบบ clean install

ว่าจะลอง clean install อยู่เหมือนกันไม่รุ้จะค้างเหมือนเพื่อนๆหรือป่าว

ยังไม่กล้าอัพ เพราะติดตามกระทู้นี้อยู่  รอจนกว่าจะนิ่งๆ กว่านี้ ค่อยลอง ดูแล้ว ปัญหายังเยอะพอควร

นับวันยิ่งออกแบบไปให้ไกลห่างจากเอกลักษณ์ของแมค

มันจะเพิ่มอะไรๆแบบไม่ค่อยมีเหตุผลใส่เข้ามาเรื่อยๆ

สุดท้ายใช้งานยากขึ้น

ปัญหาหลักๆคือตอนนี้ไม่มีคนในแอบเปิ้ลที่กล้าและมีอำนาจพอ

ที่จะตัดสินใจคัดทิ้งอะไรที่เยอะเกิน ออกไปจากการพัฒนาosรุ่นใหม่ๆ

เอ๊ะ ถ้าผมจำไม่ผิด มันก็ใช้แบบนี้มานานแล้วนะครับ = =

เพิ่งสังเกตว่าขยับ cursor ไวๆ แล้ว cursor มันขยายตัวได้ ไม่รู้ว่ามีมาแต่ OS ไหน...

เพิ่งสังเกตว่าขยับ cursor ไวๆ แล้ว cursor มันขยายตัวได้ ไม่รู้ว่ามีมาแต่ OS ไหน...

เพิ่งมีใน El Capitan ครับ

ราคา Mac ทั้ง line วันนี้พุ่งขึ้นหลายพันเลยนะครับ ไม่รู้พวกตาม iStudio ปรับตามกันรึยัง 

ใครมีคนรู้จักจะซื้อรีบไปกันให้ไวเลยนะครับ = =