Jump to content
dangerfuk

มาแล้ว!! El Capitan

Recommended Posts

โหลดโล้ดดดด

ส่วน iOS ก็มีอัพเดต 9.0.2

Edited by pinkfloyd
  • Like 2

อัพเดตแล้วเป็นไงบ้างครับ เครื่องหน่วงไหมครับ แล้ว parallels desktop 10 นี่ใช้กับ OS ตัวใหม่นี้ได้ไหมครับ

ว้าววๆๆๆ ต้องจัดขอรับ :unworthy:

โอเอสยศเมธี กี่กิ๊กเหรอครับ กัปตัน 6กิ๊ก มันเยอะไปไหมครับนิ แล้วโหลดเป็นวันเลยเหรอ แม่เจ้าาาาา  อุตส่าห์คำนวณความเร็วเน็ตของเรา วินาทีละเม็กน่าจะอยู่ราวๆ 2-3 ชม.มิใช่หรือ

Edited by iGengHD

ลิงค์ตรงโหลดแรงระวังเจอของดีแบบ xcode ที่เป็นข่าวนะครับ  :P

• Like 2

ผมใช้เน็ตทรูตัว 15mb โหลดเร็วปกตินะครับ ราวๆ 2 ชม. หน่อยๆ ก็ได้แล้ว

• Like 1

ทีโอที โหลดแทบไม่ไปเลยครับ disconnect from Appstore ตลอด

ช่วงนี้ทีโอที กับ Appstore ห่วยมากจริงๆ

T_T

3BB  FTTx 30/3   โหลด 18 ชม. แม่เจ้า

------------------------------------------------------------

ตอนนี้ 3BB แก้ให้แล้วครับ โหลดเร็วปรี๊ดปร๊าด ณ 10:09 AM วันที่ 2 ต.ค. 2558

Edited by bigkung

3BB  FTTx 30/3   โหลด 18 ชม. แม่เจ้า

แสดงว่าน่าจะเป็นที่เน็ตหรือเปล่า ของผม 3BB 15/1  ก็ 20 กว่าชั่วโมง !!!!!!

อยู่ UK ครับ ใช้เน็ตบ้านธรรมดาๆ

Edited by Pingz

สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมกำลังทำ usb install อยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านใดติดตั้งไปแล้วรึยังครับ อยากรู้ว่าฟ้อนต์สุขุมวิทยังมีแถมมาให้อยู่ใช่มั้ยครับ พอดีต้องใช้งานฟ้อนต์นี้อยู่น่ะครับ

ใครลงแล้วบ้างครับ เป็นยังไงบ้างครับ รายงานผลหน่อยครับ

เครื่อง Imac 27” Late 2013

เราโหลด ตอน 04.00 น.เครื่องแจ้งว่า ใช้เวลา 50 นาที แล้วใช้เวลา ติดตั้ง 20 นาที

รวมเวลา ที่เครื่องทำงานจนใช้งานได้เรียบร้อย ประมาณ 1.30 ช.ม.

หลังลองตรวจสอบ แอพต่างๆ แล้ว ใช้ได้ ยกเว้น cleanmymac v303 ,cdock v9.5

bongiovi acoustics DPS v 105 istat menus v5.10 ไม่รองรับ (ต้องเปลี่ยนเป็น 

v 5.11(623)

อื่นๆเท่าที่ลองใช้ ก็ลื่นไหลดี แต่ยังใช้แอพ ยังไม่ครบ 

ฟ้อนต์สุขุมวิท ถ้าเคยลงไว้ ยังอยู่ครบ

Edited by davidjamesjr
  • Like 1

Apple เปิดให้ดาวน์โหลด OS วันแรกๆ คราวนี้ผมโหลดเสร็จเร็วกว่าที่คาดไว้ครับ
Marverick กับ Yosemite ต้องโหลดทิ้งไว้ข้ามคืน El Capitian ประมาณ 45 นาที เน็ต True 15Mb สงสัยคงเป็นข้อดีของสัญญาณที่ไม่เสถียร!?!
กำลังลองกับ Macbook Pro 15" Late 2011 HDD แบบเดิมๆ Yosemite ยังรู้สึกช้าๆ คิดว่า El Capitian ก็คงไม่ต่างกัน...

Edited by BBTaro

เป็นตัวเดียวกับ Final Public Beta รึเปล่าครับ? เพราะของผมยังไม่มีขึ้นให้ Update อะไร

ปล. โดยส่วนตัวชอบระบบลูกเล่นของกราฟฟิคที่ทำงานรวดเร็วดีครับ

Edited by Area_51

เพิ่งโหลดเสร็จเมื่อสักครู่นี้เองครับ ... ใช้เวลาโหลดประมาณ​ 2 ชั่วโมง 

ตอนนี้กำลังลองหาความแตกต่างจาก Yosemite อยู่ 

3bb  โหลดช้ามากๆเลย คนที่โหลดเสร็จนี่ net ture ใช่ไหมครับ

ใครลงแล้ว Indesign CS6 มีปัญหาหรือป่าวครับ พอดียังติดงานลูกค้าอยู่ กล้าๆ กลัวๆ

ผม clean install ใหม่แล้ว ว่าแต่จะเลือกให้ใช้ command+space bar ในการเปลี่ยนภาษาเลือกแอดเข้ามายังไงรึครับ ตอนนี้ใช้ตรงนี้ไม่ได้

ผม clean install ใหม่แล้ว ว่าแต่จะเลือกให้ใช้ command+space bar ในการเปลี่ยนภาษาเลือกแอดเข้ามายังไงรึครับ ตอนนี้ใช้ตรงนี้ไม่ได้

ต้องไปปิดใน Spotlight แล้สตั้งค่าเอาเองคับ มันไปทับกันอยู่

คือตอนนี้ที่มันทับกัน เป็นคำสั่ง control+space bar ครับ

ไม่มีปุ่ม command ให้เลือกเลยครับ

ถ้าปิดสปอร์ตไลท์มันก็จะเปลี่ยนภาาาด้วยการกด control+space bar ครับ ไม่ใช่ command

^ = control

Edited by pinkfloyd

ผ่านมาหลายชั่วโมง เพิ่งได้เท่านี้ และความเร็วเน็ตก็ลดลงเรื่อยอีก เฮ้ออออออ  ดูสภาพคงมีโหลดยาว 3 วัน 3 คืนมั้งนี่  T_T

แสดงว่าน่าจะเป็นที่เน็ตหรือเปล่า ของผม 3BB 15/1  ก็ 20 กว่าชั่วโมง !!!!!!

ตอนนี้เป็นวันแล้ว

Edited by bigkung

ปัญหาหลักของผมคือ Outlook จาก Office 2011 ใช้งานแทบไม่ได้

ถึงจะอัพเป็น 14.5.5 ก็ค้างทุกครั้งหลักจากเปิดได้ 2-3 นาที

ได้แต่รอว่า update จะหายมั้ย

ปล. หากใครมี office 2016 ขอให้อ่านบทความนี้ก่อน update EC นะครับ

Office 2016 For Mac Is Unstable On El Capitan, Be Careful If You Upgrade

https://www.thurrott.com/cloud/office-365/6389/office-2016-for-mac-is-unstable-on-el-capitan-be-careful-if-you-upgrade

Edited by shinnsei