Jump to content
slatun

แนะนำการซื้อ Paragon NTFS 14 ลดราคา 20% (เหลือ USD15.96)

Recommended Posts

มีวิธีการซื้อ Paragon NTFS version 14 ด้วยราคาที่ลด 20% มาฝากครับ

วิธีการนี้ จะต้องทำการซื้อ Paragon NTFS version 12 ก่อนนะครับ โดยมีรายละเอียดดังนี้

ซื้อ Paragon NTFS for Mac version 12 ซึ่งตอนนี้ยังมี Coupon Code ที่สามารถใช้ลดราคาได้ 20% ซึ่งก็ลดลงไปประมาณ 150 กว่าบาท โดยผู้ที่ซื้อ Paragon NTFS for Mac version 12 นั้น เค้าบอกว่า สามารถ upgrade เป็น Paragon NTFS version 14 ได้ฟรี

ไปที่ Link นี้ แล้วทำการกดปุ่ม "Get this deal" มันจะ link ไปยังหน้าจ่ายเงิน

http://www.bitsdujour.com/software/paragon-ntfs-for-mac-os-x

ในหน้าจ่ายเงิน ก็ใส่รหัส coupon code ตามที่ระบุ แล้วทำการกดปุ่ม Apply และหลังจากนั้น ก็ดำเนินการจ่ายเงินตามต้องการว่าจะจ่ายช่องทางไหน

หลังจากที่ซื้อเรียบร้อย ก็ให้ไปทำการลงทะเบียนที่ web "paragon software" แล้วรออีกไม่กี่วัน ก็จะมีเมล์มากแจ้งว่าสามารถ download ตัวที่เป็น version 14 พร้อม license key

ผมทำวิธีนี้มาแล้วครับ สรุปคือ สุดท้ายได้ Paragon NTFS version 14 มาใช้ราคาลด 20% ครับ

• Like 1

ปกติแล้ว  Pragon นี่ถ้าซื้อแล้ว จะเป็นการซื้อเฉพาะ เวอร์ชั่นนั้น  ถ้าออกใหม่ ต้องเสียเงินใหม่หรือเปล่าครับ

ในกรณีนี้ ทาง Paragon เค้าให้ upgrade ได้ฟรีครับ

ตอนที่ซื้อนั้น ผมลองหาข้อมูลเรียบร้อยแล้วครับ เค้าบอกว่า รับรองให้ upgrade ฟรี เมื่อมี version 14 ออกมาครับ

• Like 1

ปกติแล้ว  Pragon นี่ถ้าซื้อแล้ว จะเป็นการซื้อเฉพาะ เวอร์ชั่นนั้น  ถ้าออกใหม่ ต้องเสียเงินใหม่หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ได้สิทธิ์ฟรีก็จะเป็น 50% ครับ

• Like 1

ผมเพิ่ง upgrade จาก paragon ntfs รุ่น 10.0 เป็น 14.0 จ่ายไป $13.96

• Like 1

paragon โปรแกรมนี้ทำให้เครื่องช้าหรือมีผลเสียกับเครื่องรึเปล่าครับ

sn นึงนี่ใช้ได้แค่เครื่องเดียวใช่มั้ยครับ

ผมเพิ่ง upgrade จาก paragon ntfs รุ่น 10.0 เป็น 14.0 จ่ายไป $13.96

มีวิธีการ ทำอย่างไรครับ  

ผมมี รุ่น 9 เผื่อจะอัพ ไป 14 ได้ลดราคาบ้าง

มีวิธีการ ทำอย่างไรครับ  

ผมมี รุ่น 9 เผื่อจะอัพ ไป 14 ได้ลดราคาบ้าง

อ่านวิธีที่นี่ก่อน https://www.paragon-software.com/support/update/update.html

คือจะให้ไป login ที่ https://www.paragon-software.com/login แล้ว เลือก Buy upgrade จะอยู่ส่วนล่างๆ ของหน้าครับ

ถ้าใครสนใจตัว Paragon 3-in-1 Mac-Bundle (English) มันจะมี

• Paragon NTFS for Mac 14 (Multilingual) (Single seat license)
  • 1xParagon HFS+ for Windows 10.0 (English) PSG-265-PEE-PL, single seat license
  • 1xParagon Camptune X (English) PSG-242-PEE-PL, single seat license
โดยทั้งหมดนี่ราคา 1085.64 บาท ($27.98)
ให้เข้าไปที่เว็บ http://www.softexia.com/buy-software/paragon-software/
แล้วใช้ Coupon Code: DMX-6V5-7UT  ตรง Check to enter coupon code
การจ่ายเงินใช้  Paypal ได้ (หลังกดซื้อเขาจะส่งลิงค์มาทางเมลล์ให้เรากดเข้าไปจ่ายใน Paypal  อีกที)

***ภาษาอังกฤษควรแข็งแรงสักนิดครับเพราะมีขั้นตอนหลังซื้อที่ต้องอ่าน
เว็บนี้ผมเพิ่งซื้อของจากเขาเป็นครั้งแรกฉะนั้น เพื่อนๆควรพิจารณาก่อนซื้อครับ

Edited by sling_th

paragon โปรแกรมนี้ทำให้เครื่องช้าหรือมีผลเสียกับเครื่องรึเปล่าครับ

ผมลองใช้ถ่ายโอนไฟล์ MP3...ออกมาได้ความเร็วตามสปีดของต้นทางและปลายทางครับ

ถ้าใครมี harddisk ของ Seagate ลอง driver ตัวใหม่ก่อนครับ http://www.seagate.com/as/en/support/downloads/item/ntfs-driver-for-mac-os-master-dl/

ใน pantip มีคนบอกว่าใช้กับ El Capitan ได้ ผมเดาว่าเป็น Paragon NTFS 14.0 รุ่นทำแถมกับ Seagate เหมือนรุ่นก่อนหน้านี้

ไม่น่ารีบจ่ายตังค์ซื้อเลย ToT

Edited by vorasilp
  • Like 1

ถ้าใครมี harddisk ของ Seagate ลอง driver ตัวใหม่ก่อนครับ http://www.seagate.com/as/en/support/downloads/item/ntfs-driver-for-mac-os-master-dl/

ใน pantip มีคนบอกว่าใช้กับ El Capitan ได้ ผมเดาว่าเป็น Paragon NTFS 14.0 รุ่นทำแถมกับ Seagate เหมือนรุ่นก่อนหน้านี้

ขอบคุณมาก เพิ่งซื้อของ seagate มาพอดี

ซื้อแล้วลงได้กี่ user อ่ะครับ

เป็นเหตุผลหลักเลยครับที่ใช้ Ex hdd ของ seagate เพราะมี paragon ntfs แถมมาด้วยที่สำคัญอัพเดทฟรีอีก จากเวอชั่น 11 ตอนนี้ก็มาใช้ 14 เรียบร้อย

ซื้อแล้วลงได้กี่ user อ่ะครับ

ที่ผมซื้อได้ 1 user ครับ

เป็นเหตุผลหลักเลยครับที่ใช้ Ex hdd ของ seagate เพราะมี paragon ntfs แถมมาด้วยที่สำคัญอัพเดทฟรีอีก จากเวอชั่น 11 ตอนนี้ก็มาใช้ 14 เรียบร้อย

ถ้าซื้อ seagate มาแล้ว ลง ตัวนี้แล้ว paragon ntfs  ที่แถมมา มันจะใช้ harddisk ยี่ห้อ อื่นได้ไหมครับ  กรณีมี HD  หลายยี่ห้อ 

ถ้าซื้อ seagate มาแล้ว ลง ตัวนี้แล้ว paragon ntfs  ที่แถมมา มันจะใช้ harddisk ยี่ห้อ อื่นได้ไหมครับ  กรณีมี HD  หลายยี่ห้อ 

จะได้แค่ของ Seagate ที่แถมมานั่นแหละครับ  แฟลชไดร์ฟต่างๆก็ไม่ได้ครับ

แค่ตอนติดตั้ง ให้เสียบ seagate ไว้กับเครื่องครับ 

จากนั้นก็ใช้ได้กับ harddisk ทุกยี่ห้อครับ

• Like 1

จะได้แค่ของ Seagate ที่แถมมานั่นแหละครับ  แฟลชไดร์ฟต่างๆก็ไม่ได้ครับ

แค่ตอนติดตั้ง ให้เสียบ seagate ไว้กับเครื่องครับ 

จากนั้นก็ใช้ได้กับ harddisk ทุกยี่ห้อครับ

ก่อนอื่น ขอขอบคุณทั้งสองท่านครับ  

แต่ อยากแน่ใจว่า  ปัจจุบัน จะเป็นแบบไหนครับ  เพราะกำลังคิดว่า ถ้าซื้อ  HD seagate จะได้ HD แถม โปรแกรมด้วยครับ 

ได้ทดลองซื้อ External Hard disk Seagate มาทดสอบลง Paragon แล้วเมื่อเข้า System Preference / Paragon NTFS / Info  ระบุว่าสามารถใช้ได้กับ Seagate hard disk เท่านั้น

พอลองเอา WD Hard disk เสียบก็ตามนั้นครับ ไม่สามารถเขียนได้อ่านได้อย่างเดียว

จากนั้นลองทำตาม จขกท โดยเข้าไปซื้อ Paragon NTFS V12 ในราคาลด 30% หลังจากโหลดมาแล้วเมื่อต่อกับ WD Hard disk สามารถเขียนได้ครับ (ในEl Capitan) แม้นยังไม่ได้อัพเกรดเป็น V14

ลองดูน่ะครับ

• Like 4

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอัพเกรดฟรีอยู่หรือเปล่าครับ...ผมเข้าไปอ่านหาข้อมูลการอัพเกรดฟรีไม่เจอครับ.

ตอนนี้หาข้อมูลที่ถามไม่พบเหมือนกันครับ

• Like 1

เท่าที่เห็นตอนนี้ จากที่กดไปดูลิงค์ที่แนะนำมาผมเห็นว่าลดแต่เวอร์ชั่นเก่า 20% เท่านั้นครับ

เลยยังไม่ตัดสินใจซื้อ พยายามหาข้อมูลแต่หาแล้วไม่พบจริงๆว่าให้อัพเกรดฟรีครับ.