Jump to content
Sign in to follow this  
datian

1Password for Mac ปรับราคาเหลือ 29.99$ ครับ

Recommended Posts

โปรแกรมนี้ผมใช้มานานมากจนทุกวันนี้จำ password ไม่ค่อยได้ละครับ อาศัยพึ่งโปรแกรมตลอด จำได้ว่าตอนผมซื้อราคาน่าจะ 49.99 หรือ 59.99 นี่แหละครับจำไม่ได้ คิดอยู่นานเหมือนกันกว่าจะกัดฟันซื้อมาใช้ แต่ซื้อมาแล้วคุ้มครับ 

ล่าสุดเค้าปรับราคาลงมาเหลือ 29.99$ เลยเอามาบอกเผื่อใครสนใจครับ 

• Like 4

น่าสนใจมาก ๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

โอ้ย เสียตังค์เลยเนี่ย 5555

อยากทราบว่ามันแตกต่างจาก iCloud Keychain Access มั้ยครับ

Edited by Pingz

เสียตังค์ไปล่ะ พอดีเห็นว่ามี "30 days money back guarantee" เลยจัดซะเลย

ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำ

โอ้ย เสียตังค์เลยเนี่ย 5555

อยากทราบว่ามันแตกต่างจาก iCloud Keychain Access มั้ยครับ

มันบันทึกได้หลายประเภทกว่าครับ นอกจากบัตรเครดิต พาสเวิร์ด ก็มีพวกโน๊ต บัญชีธนาคาร ฯลฯ

ความหลากหลายอีกอย่างคือใช้ได้หลายแพลทฟอร์ม ทั้ง iOS Mac Android

• Like 2

ระหว่างซื้อผ่านเว็บ กับซื้อผ่าน app store อันไหนมีข้อดีกว่าครับ

ระหว่างซื้อผ่านเว็บ กับซื้อผ่าน app store อันไหนมีข้อดีกว่าครับ

ผมเองซื้อผ่าน app store ครับ เหมือนเคยอ่านเจอผ่านๆว่าซื้อผ่านเวบมี feature บางอย่างเยอะกว่าแต่ผมไม่ได้ใช้แบบนั้นเลยไม่รู้ว่าจริงรึป่าว ผมชอบเวอร์ชั่นของ app store ตรงที่มันไม่ต้องมา register ซื้อปุ๊บใช้ได้เลยง่ายดี แถมช่วงหลังนี่ว่างสะสม freemyapps ด้วยประหยัดตังค์ไปได้เยอะเลยครับ

ผมเองซื้อผ่าน app store ครับ เหมือนเคยอ่านเจอผ่านๆว่าซื้อผ่านเวบมี feature บางอย่างเยอะกว่าแต่ผมไม่ได้ใช้แบบนั้นเลยไม่รู้ว่าจริงรึป่าว ผมชอบเวอร์ชั่นของ app store ตรงที่มันไม่ต้องมา register ซื้อปุ๊บใช้ได้เลยง่ายดี แถมช่วงหลังนี่ว่างสะสม freemyapps ด้วยประหยัดตังค์ไปได้เยอะเลยครับ

เหมือนจำได้ว่า ถ้าอัพผ่าน app store เวลาอัพเกรดใหญ่ฟรี เช่น จาก 5.xxxx ไป 6.xxxxx

มันจะอัพได้เลย ไม่มีปัญหา

ถ้าซื้อผ่านเว็บ อาจจะต้องเข้าไปกรอกเพื่อรับ sn. ตัวใหม่

แต่ข้อเสียคือ ถ้าตัวใหม่มาคนที่ซื้อกับ app store จะใช้เวลานานกว่าเพราะต้องรอการตรวจสอบจาก apple ครับ

แต่ function ทุกอย่างน่าจะเหมือนกันหมดครับ :D

ถ้าซื้อผ่าน web เวลาที่มี version ใหม่ ๆ จะได้รับการ upgrade ที่เร็วกว่า เพราะว่าถ้าผ่าน Appstore จะต้องมีกระบวนการหลาย ๆ อย่างทำให้ได้ version ช้ากว่าทาง web ครับ

บางแอพซื้อ web กับ App Store ไม่เหมือนกันครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าแอพไหน

แต่บางอันซื้อ web จะมี feature มากกว่าใน App Store เพราะ feature นั้นมันไปขัดกับกฎของ Apple เข้าน่ะครับ

ลองเช็คดูดีๆละกันครับ ถ้ามันเหมือนกัน ส่วนตัว ผมเลือก App Store ครับ สะดวกดี :)

• Like 1

https://guides.agilebits.com/1password-mac-kb/4/en/topic/mas-vs-agile-store

App store version

• Easy installation
  • Better iCloud support <----------------------------------------------- น่าจะอันนี้นะครับ ที่ต่างกัน
  • Automatic background updates
  • No need to keep track of a license key

AgileBits Web Store advantages:

• Free 30-day trial
  • You can look up your order information in our customer center
  • Possible to use beta versions of 1Password
  • Coupons can be applied to purchases

note : To use iCloud sync you should purchase 1Password from the Mac App Store. Other than that, the choice is up to you. We support both versions fully.

ถ้าเป็นแอ็พตัวนี้ แนะนำให้ซื้อจาก app store ครับ

ก่อนหน้านี้ ผมคิดมาตลอดว่าแอ็พต่างๆ ถ้าซื้อโดยตรงจากผู้ผลิต (ในกรณีนี้คือ agilebits) น่าจะได้อัพเดทต่างๆ ไวกว่า  แต่ไม่ใช่กับ 1password ครับ เพราะ 1 password ที่ซื้อตรงไม่สามารถใช้การ sync ผ่าน icloud ครับ (แต่ sync ผ่าน wifi, dropbox หรืออื่นๆ ได้หมดครับ)

ใครซีเรียสกับ icloud sync ต้องซื้อจาก app store เท่านั้นครับ 

จากคนเคยโดนมาเต็มๆ ครับ

app ดีมากครับ จากใจคนใช้มาหลายเวอร์ชั่นตั้งแต่ 3.0 ทุกวันนี้ขาดไม่ได้เหมือนกันผมใช้ทั้งบน desktop, smartphone