Jump to content

Recommended Posts

อยู่ดี ๆ AirPort Extreme ก็มีอาการพัดลมดังครับ + ตัวเครื่องสั่นตามแรงของพัดลม เป็นตั้งแต่เสียบปลั๊กเลย ส่วนที่เหลือยังใช้งานได้ตามปกติ ซื้อมาประมาณ 2-3 ปีละหมดประกันเรียบร้อย ถ้าเอาไปตรวจเช็คอาการที่ศูนย์เพื่อซ่อมราคาจะตกประมาณเท่าใดครับ ผมจะได้กะเตรียมเงินไปถูก

แนะนำให้โทรไปถามก่อนครับว่ารับซ่อมรึเปล่า จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไป

ทำใจไว้ก่อนก็ดีครับ ยุคนี้เน้นเปลี่ยนไม่เน้นซ่อม

อีกทางคือ ซ่อมเองครับ DIY ใน youtube น่าจะมีวิธีแกะอยู่

ผมเข้าใจว่าแค่แกะมาทำความสะอาดน่าจะดีขึ้นแล้ว

หรือไม่ก็ลองโทรไปถาม unlimit mac ดูครับ ว่าเขารับรึเปล่า

ผมจะเป็นลม...คราวที่แล้วก็จะไปเปลี่ยนจอ Macbook เจอราคา 25000 เข้าไปลมจับแทบทรุดเลยครับเลยไม่ขอเปลี่ยนใช้งานต่อไปเช่นนั้น คราวนี้มาเป็นที่ตัว airport ถ้าไม่รับซ่อมนี่แย่เลยนะครับปัญหาน่าจะเป็นแค่ที่พัดลมเท่านั้น เพราะทุกอย่างใช้งานได้ตามปกติเลย แต่ราคาค่าซ่อมนี่ต้องดูกันอีกทีว่าประมาณเกี่บาทแพงไหม

ส่วนถ้าจะซ่อมเองนี่เลี่ยงได้ผมอยากเลี่ยงเลยครับ ผมจับอะไรพังทุกชิ้นเดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่ 555

Edited by charin_nuanjan

airport extreme   เป็นรุ่นทาวเวอร์ ทรงสูง ปี  2013 ใช่ไหมครับ

ขายผมไหม อยากเอามาลองแกะดู  

airport extreme   เป็นรุ่นทาวเวอร์ ทรงสูง ปี  2013 ใช่ไหมครับ

ขายผมไหม อยากเอามาลองแกะดู  

ใช่ครับทรงสูง ๆ ซึ่งผมยังไม่อยากขายครับ...เนื่องจากเครื่องนี้ซื้อจากเงินเก็บมาทั้งปี แถมใช้งานยังไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ผมเลยอยากเอาไปซ่อมดูก่อน ถ้าซ่อมไม่ได้ค่อยว่ากันใหม่ครับ

ไม่มีซ่อมครับ เปลี่ยนสถานเดียวครับ ผมเคยแกะแล้ว ข้างในไม่ค่อยมีอะไรครับ

Edited by bigkung

ไม่มีซ่อมครับ เปลี่ยนสถานเดียวครับ ผมเคยแกะแล้ว ข้างในไม่ค่อยมีอะไรครับ

พอจะทราบค่าเปลี่ยนตัวเครื่องไหมครับว่าราคาประเท่ากี่บาท ตอนที่ผมแจ้งเรื่องผ่านหน้าเว็บ Apple มันบอกเสียค่าเปลี่ยน 1000 บาทอะไรนี่ละครับไม่รู้ว่าใช่ราคานี้ไหม ถ้าไม่แพงมากหรือไม่เท่าค่าเครื่องตอนซื้อมาผมพอรับได้ครับผม

พอจะทราบค่าเปลี่ยนตัวเครื่องไหมครับว่าราคาประเท่ากี่บาท ตอนที่ผมแจ้งเรื่องผ่านหน้าเว็บ Apple มันบอกเสียค่าเปลี่ยน 1000 บาทอะไรนี่ละครับไม่รู้ว่าใช่ราคานี้ไหม ถ้าไม่แพงมากหรือไม่เท่าค่าเครื่องตอนซื้อมาผมพอรับได้ครับผม

ผมเปลี่ยนตอนอยู่ในประกันครับ รอ 7 วัน ตัวใหม่มา

ผมว่าใช้ได้ถึง 3 ปีแล้วก็โอเคแล้วนะครับ สำหรับ router apple

ราคา router ของ apple มันแพง ถ้าคิดว่าใช้แล้วจะคุ้มให้เท่าพวก asus tp link 

คงลำบากครับ ค่าเสื่อมมันเยอะกว่ามาก ได้แค่ความสวยงามเท่านั้นแหละครับ

ปล่อยต่อ พร้อมระบุปัญหาสัก 2,000 น่าจะได้อยู่ คนอยากแกะมีเยอะ

แล้วเอาตังไปซื้อตัวใหม่จะดีกว่าครับ ถ้าชอบก็ซื้อตัวเดิม

ถ้าเน้นคุ้ม ก็ลองเปลี่ยนเป็นพวก asus linksys น่าจะคุ้มกว่า