Jump to content
Sign in to follow this  
luckygirl

ใครอยากสั่งซื้อ App Store แต่ไม่มีบัตรเครดิตยกมือขึ้น!

Recommended Posts

ใครอยากสั่งซื้อ App Store แต่ไม่มีบัตรเครดิตยกมือขึ้น!

วันนี้จะมาแนะนำวิธีการสั่งซื้อApp Store โดยใช้บัตร Dedit Card Visa ของธนาคารกสิกรไทย

วิธีนี้เหมาะสำหรับคนที่ยังไม่มีเงินเดือน หรือเงินเดือนอาจจะยังไม่ถึง ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้

และยังแถมเป็นการรณรงค์การละเมิดลิขสิทธิ์ได้อีกด้วยนะจ๊ะ มาดูตัวอย่างวิธีการทำเลย.... :DDD

บริการที่เรากำลังจะแนะนำคือ บริการการซื้อสินค้าทางอินเตอร์เน็ตด้วยบัตรเดบิตกสิกรไทย

แต่คุณต้องมีบัญชีกับธ.กสิกรไทยก่อนนะคะ ถ้าไม่มีสามารถเปิดบริการได้ที่ธ.กสิกรไทยทุกสาขา

และอย่าลืมขอใช้บัตร ATM (Dedit Card Visa ) และขั้นตอนง่ายๆดังต่อไปนี้คะ

1. นำ ATM Debit Card VISA ไปที่หน้าตู้ ATM กสิกรไทย คลิกที่กองทุนรวม

2. คลิกที่ บริการซื้อสินค้าทางอินเตอร์เน็ตด้วยบัตรเดบิตกสิกรไทย

3. คลิก สมัครบริการ

4. ให้ระบุหมายเลขโทรศัพท์ 10 หลัก เพื่อที่ธนาคารจะส่ง SMS รหัสผ่าน OTP มาที่เครื่อง แล้วกดตกลง

5. อ่านเงื่อนไข แล้วกดตกลง และเราจะได้รับสลิปเพื่อเป็นการยืนยัน

6. ทำการสั่งซื้อ App ผ่านมือถือของคุณได้เลยคะ ขณะที่โหลดจะขึ้นใส่ข้อมูลใหม่ของบัตรที่เราสมัครใหม่ คลิก Continue

7.ใส่ข้อมูลส่วนตัวลงไป

8. เปลี่ยน Payment Card จาก None เป็น Visa

9. ใส่ข้อมูลหมายเลขหน้าบัตร 16 หลัก และ Security Code 3 หลัก (อยู่ที่หลังบัตรต่อจากลายเซ็นต์)

10. เป็นอันเสร็จเรียบร้อยคะ เราสามารถสั่งซื้อ App ผ่าน App Store ได้เลยคะ

แค่นี้เราก็ได้ App ที่เราต้องการมาไว้ที่เครื่องเราแล้ว เห็นไหมคะไม่มีบัตรเราก็มีสิทธิ์

และที่เราไม่ต้อง Jailbreak ให้ยุ่งยากด้วย เราไม่สนับสนุนของผิดลิขสิทธิ์คะ

ถ้าใครอ่านแล้วยังมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถสอบถามได้ที่ Call Center 02-8888888 ได้เลยคะ ^^ (;

• Like 28

กระทู้นี้ขอแขวนนะฮะ :cheers:

ของดีมีประโยชน์ครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะเอามาลง แต่ไม่ได้ทำสักที ขอบคุณครับ

สนับสนุนให้เพื่อนๆได้เสียตังค์อย่างคล่องมือ... เพียงคลิก คุณก็ได้เสียตังค์แล้ว

ง๊ายยง่าย 555+

เข้าใจว่าใช้ได้แต่ app store thailand ใช่มั้ยครับ เพราะมันให้ใส่ address thailand นี่นา

บัตรเครดิตไทย เข้าได้แต่ App Store Thailand อยู่แล้วครับ

ถ้าจะเข้า Store US ต้องซื้อ iTunes Gift Card เอาครับ

บัตร ATM ประเภทเดบิทของธนาคารกรุงเทพก็ใช้ซื้อได้ครับ (มันจะมีเลข CVV 3 ตัวด้านหลังบัตร) ผมลองใช้ซื้อมาแล้ว ผ่านฉลุย :cheers:

• Like 4

แล้วใครพอทราบวิธีการสมัครของบัตร Debit ของ ไทยพาณิชย์ มั้งอ่ะครับ

จะเป็นไปได้ไหมเอ่ยย ??

แล้วใครพอทราบวิธีการสมัครของบัตร Debit ของ ไทยพาณิชย์ มั้งอ่ะครับ

จะเป็นไปได้ไหมเอ่ยย ??

feedback กลับไปที่ธนาคารครับ ถ้าคนทำเยอะๆ ก็ดีครับ เขาจะได้รู้

เชียร์ให้แขวน เอาไว้อันบนสุดเลยครับ ^^

แล้วมันใช้กับ appstore ฝั่ง osx ได้ไหมครับ :unworthy:

โอ เยี่ยมสุดๆ เจ๋งไปเลยครับ

แล้วมันใช้กับ appstore ฝั่ง osx ได้ไหมครับ :unworthy:

ใช้ได้ครับผม ทั้งKBANKและBBL

ใช้ได้ครับผม ทั้งKBANKและBBL

BBL นี่แนะนำว่าอย่าไปใช้เลย เขาจะให้เราใช้ Username เป็นตัวเลขสิบหลัก เปลี่ยนไม่ได้ :crazy:

ปล. ปรกติใช้ K-Cyber banking เจ้านี้ดูหล่อสุดแล้ว แต่เงื่อนไขพาสเวิร์ดซับซ้อนมาก ลืมสองทีแล้ว แต่โทร. ไปปลดล็อคไม่ยาก ติดเร็ว ถามตอบว่องไว ไม่มีนอกเรื่อง

• Like 1

ใช้ K-Cyber banking เหมือนกัน ลืมบ่อย โทรไปถามแปบเดียวได้

• Like 1

BBL นี่แนะนำว่าอย่าไปใช้เลย เขาจะให้เราใช้ Username เป็นตัวเลขสิบหลัก เปลี่ยนไม่ได้ :crazy:

...

เปลี่ยนได้ครับผม แต่เปลี่ยนได้ครั้งเดียวครับ ผมจะเปลี่ยนรหัสผ่านแต่เลือกผิดข้อกลายเป็นเปลี่ยน username แทน ตอนนั้นใช้

เมนูในเวปเป็นภาษาไทย ทำเอาสับสนกับชื่อหัวข้อเลย :dizzy:

• Like 1

เปลี่ยนได้ครับผม แต่เปลี่ยนได้ครั้งเดียวครับ ผมจะเปลี่ยนรหัสผ่านแต่เลือกผิดข้อกลายเป็นเปลี่ยน username แทน ตอนนั้นใช้

เมนูในเวปเป็นภาษาไทย ทำเอาสับสนกับชื่อหัวข้อเลย :dizzy:

โอ้ ขอบคุณมากครับ ลองอย่างด่วน :cheers:

ปล.​ แต่ไม่รู้เอา Username เก่าไปไว้ไหนแล้ว :hrhr: :hrhr: :hrhr:

มาแจมครับ ใช้ของ BBL ไม่ต้องเปิดบริการอะไรเลยครับ ใช้ได้ทันที ทั้งpaypal googlecheckout(android) และ app store ครับผม

• Like 1

ขอบคุณมากครับ ที่นี้จะได้ไปซื้อ Lion หล่ะครับ :lol:

ใช้ PayPal ซื้อได้ไหทอะครับ พอดีพึงสมัคร ละใช้ธนาคาร TMB

ขอบคุณมากครับผม ข้อมูลดีๆครับ ขอแชร์บ้างนะครับผม