Jump to content
Sign in to follow this  
kanawut

ใครสั่ง iPhone 4S ออนไลน์บ้าง มาส่งวันไหนมั่งครับ

Recommended Posts

ของผมสั่งวันที่ 22 ธันวา มาส่งระหว่างวันที่ 3-10 มกรา 55

ตอนนี้สถานะ Processing แล้วครับ

ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆสั่งวันไหน ได้วันไหนบ้างคร้าบบบ

สั่ง 16 ธันวา สถานะตอนนี้ Processing (นานแล้ว 555)

Delivers 28/12/2011 - 04/01/2012

processing เหมือนกันค่ะ สั่งวันที่ 20/12/54

Delivers 16/01/2012 via Standard Shipping

(ช้าได้อีก...)

processing เหมือนกันค่ะ สั่งวันที่ 20/12/54

Delivers 16/01/2012 via Standard Shipping

(ช้าได้อีก...)

สีขาวใช่เปล่าครับ เห็นมีคนบอกสีขาวจะช้ากว่าสีดำ นิดนึง

ผม เพิ่งสั่งวันนี้ (22/12/54)

Delivers 3 - 11/01/55

(สีดำ 16GB)

เหมือนสีดำจะเร็วกว่าจริงๆด้วย เพราะผมก็สีดำเหมือนกัน 32GB

หยุดคริสต์มาสกันครับ ต้องรอหน่อย

สั่ง 16 ธันวา สถานะตอนนี้ Processing (นานแล้ว 555)

Delivers 28/12/2011 - 04/01/2012

สั่งวันเดียวกันช่วงแรก ๆ ที่เปิดให้ซื้อใน Apple Online Store เลย ตอนนี้กำลังรอ ๆ อย่างใจจดใจจ่อ ไม่รู้จะได้ของเมื่อไหร่ :lol:

สั่ง ๑๖ สีขาว มันขึ้น Processing จนถึงเมื่อวาน เลยไม่รอแล้ว ยกเลิกซะ แล้วไปซื้อ AIS มาเรียบร้อย ไม่ต้องรอ ไม่ต่้องจอง ไม่ต้องต่อคิว

สั่ง ๑๖ สีขาว มันขึ้น Processing จนถึงเมื่อวาน เลยไม่รอแล้ว ยกเลิกซะ แล้วไปซื้อ AIS มาเรียบร้อย ไม่ต้องรอ ไม่ต่้องจอง ไม่ต้องต่อคิว

สาขาไหนเหรอครับ

อดใจรอกันอีกนิดน่ะครับ ^^

ราคามันถูกกว่า แถมเดินทางไกลด้วย

Edited by sakikuk

ผมOrderไป2เครื่อง เมื่อวันที่16-12-11

iPhone4S 16GB สีขาว

Ships: 09/01/2012

Delivers 11/01/2012 via Standard Shipping

iPhone4S 16GB สีดำ

Ships: 1 - 2 Weeks

Delivers 28/12/2011 - 04/01/2012 via Standard Shipping

Note: เครื่องสีขาวผมสั่งช่วงเที่ยงๆ ส่วนเครื่องสีดำสั่งช่วงบ่ายๆครับ

ขอถามหน่อยนะครับ ถ้าเกิดสั่งทาง apple store เราสามารถซื้อ Apple Care เพิ่มประกันเป็น 2 ปีได้ป่าวครับ

ปล ของผมตอนนี้เลยประกันมา 2 เดือนเอง เครื่องเสีย ศูนย์บอกต้องจ่าย 8,800 บาท เซ็งเลยครับ

ขอถามหน่อยนะครับ ถ้าเกิดสั่งทาง apple store เราสามารถซื้อ Apple Care เพิ่มประกันเป็น 2 ปีได้ป่าวครับ

ปล ของผมตอนนี้เลยประกันมา 2 เดือนเอง เครื่องเสีย ศูนย์บอกต้องจ่าย 8,800 บาท เซ็งเลยครับ

ข้อแรก สั่งกับ Online Apple Store TH จะเท่ากับว่าซื้อเครื่องของศูนย์ประเทศไทย Apple care ยังไม่รับรอง

ขอ 2 เครม 8,800 ไม่มีแล้ว ตอนนี้เครมที่ราคา 7,000 ซึ่งถือว่าถูกมากๆเพราะว่าได้เครื่องจาก Apple ที่ RE มาใหม่เลย

ล่าสุด เช้าวันนี้ Preparing for Shipment แล้วครับ

เมื่อเช้านี่คือ 7 โมงนะครับ เห็นสถานะเปลี่ยนแล้วเช่นกัน

แว้กกกก ของผมเป็นแบบนี้ครับ

ผมสั่งของผม 1 เครื่องวันที่ 22 ตอนนี้ยัง Processing อยู่

แต่เมื่อคืนเพื่อนผมฝากสั่งอีกเครื่องนึง ตอนนี้ Preparing for Shipment แล้ว

เป็น 32GB Black ทั้งคู่

งง??????? :question: :question: :question: :question: :question:

Edited by kanawut

แว้กกกก ของผมเป็นแบบนี้ครับ

ผมสั่งของผม 1 เครื่องวันที่ 22 ตอนนี้ยัง Processing อยู่

แต่เมื่อคืนเพื่อนผมฝากสั่งอีกเครื่องนึง ตอนนี้ Preparing for Shipment แล้ว

เป็น 32GB Black ทั้งคู่

งง??????? :question: :question: :question: :question: :question:

โทรไปสอบถามครับ

สั่ง สีดำ 16GB วันที่ 16 ธ.ค.54

ได้รับmail แจ้งเมื่อตอน 12.30 วันนี้ 29/12/54

"We are pleased to inform you that one or more of your items has shipped"

ส่งมาให้แล้วโดย DHL ครับ

Edited by rugya

อยากถามหน่อยว่าเพื่อนๆที่สั่งในวันแรกๆแล้วของยังไม่ส่งสักทีนี่ ที่อยู่สำหรับจัดส่งอยู่แถวไหนครับ

เพราะเคสผม บ้านผมอยู่พุทธมณฑลสาย 3 สั่งก่อนแต่ยังไม่มา เพื่อนผมสั่งหลัง แต่บ้านอยู่แถวม.เกษตร กำลังส่งแล้ว

อิอิ อยากหยุดเรียนเลยครับเนี่ย ยิ่งพรุ่งนี้มีเคมี 2 คาบด้วย

ผมดันทะลึ่งไป cancel ว่าจะมาหาซื้อใน istudio คงง่ายกว่า (แพงกว่า ไม่ต้องรอ เห็นมีป้ายบอกว่ามีวางขายแล้ว ตั้งแต่วันที่ 23 ธันวา)

เช้าวันที่ 26 cancel ในเวป ตอนเที่ยงมาเดินถามตาม istudio

พอไปถาม ได้ความว่าของมีขายแค่ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมา และหมดแล้วด้วย ถ้าจะสั่งก็ประมาณ 2 อาทิตย์

ไปตาม shop ของ operator ก็ได้ความเหมือนกัน (จองไว้ได้ แต่ของมา 2 อาทิตย์)

เลยรีบกลับมาสั่ง online ใหม่ สุดท้ายรอเพิ่มขึ้นอีก 3-4 วัน

อยู่ดี ไม่ว่าดี -_-"

Edited by tealarp