Jump to content
Sign in to follow this  
Appleman

ข่าวจับพวกทุบรถได้เมื่อซักครู่

Recommended Posts

เมื่อซักครู่ที่ผ่านมาดูข่าวว่าจับแก็งทุบกระจกรถเอามาแถลงข่าวด้วย

ของกลางมีโน็ตบุคหลายตัวเลย..ผมเห็นมีแมคอยู่หลายเครื่องลองติดต่อ..ลองติดต่อเจ้าหน้าที่ดูครับเห็นว่าเป็น.สน.วังทองหลาง(ไม่แน่ใจนะ)

ถ้ามีรายละเอียดแน่ๆ แล้วรบกวนช่วยกันนำมาลงในกระทู้นี้ด้วยนะครับ จะได้ติดตามความคืบหน้ากันครับ

ขอบคุณครับ

...

รายละเอียดคร่าวๆ ใครโดนทุบ ลองติดต่อ สน.นะครับ

http://www.patrolnew...B9%8A%E0%B8%87/

อันนี้ข่าวเก่า เมื่อ 14 มิ.ย. 54 รวบแก๊ง “8 เซียน” ก่อเหตุลักทรัพย์-ทุบกระจกรถ" มีชื่อนายนายฐาปกรณ์ หรือ เต้ กุลชฏาธร ซ้ำกับที่จับได้งวดนี้

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000072685

อันนี้ก็ข่าวเก่า

รวบ 3 โจ๋แก๊งตระเวนทุบกระจกรถเมื่อ 29 ธ.ค. 54 สน.เดียวกัน แถมชื่อผู้ต้องหา คือนายวีระศักดิ์ หุตะจิตต์ ก็เป็นคนเดียวกันกับที่จับได้วันนี้ (23 เม.ย.)

http://www.dailynews.co.th/crime/5300

สรุป สันดานโจร มันคงเปลี่ยนยาก นอกจากว่ามันจะเปลี่ยนจากคนไปเป็น.......(เติมเอาเอง)

Edited by llUUllSJllSJ
  • Like 1

ขอบคุณมากครับ เมื่อสักครู่ก็เพิ่งได้เห็นข่าวประจำชั่วโมงของช่อง 9 รายงานเหมือนกัน

...

ขอให้คนที่ Mac หายเจอเครื่องตัวเองด้วยเถอะครับ

จับแล้วก็ปล่อย ดูแลตัวเองกันต่อไป

จับแล้วก็ปล่อย ดูแลตัวเองกันต่อไป

ก็กฎหมายที่นักสิทธิ์ฯ เรียกร้องบอกให้ปล่อยนี่ครับ ทำไงได้ล่ะ

ก็กฎหมายที่นักสิทธิ์ฯ เรียกร้องบอกให้ปล่อยนี่ครับ ทำไงได้ล่ะ

อยากให้ไปทำแบบนั้นกับคนที่บ้านมันบ้าง แล้วมันจะยังเรียกร้อง สิทธิ์ให้กับโจรอีกหรือเปล่า?

Edited by chong4215a

จับแล้วก็ประกันตัวออกมา ต้องกิน ต้องใช้ ต้องหาเงินสู้คดี หันซ้าย หันขวา ทุบอีกดีกว่า ทำอย่างอื่นไม่เป็น

• Like 2

จับแล้วก็ประกันตัวออกมา ต้องกิน ต้องใช้ ต้องหาเงินสู้คดี หันซ้าย หันขวา ทุบอีกดีกว่า ทำอย่างอื่นไม่เป็น

นี่แหละวังวนของวงจร

อยากให้ไปทำแบบนั้นกับคนที่บ้านมันบ้าง แล้วมันจะยังเรียกร้อง สิทธิ์ให้กับโจรอีกหรือเปล่า?

ขออนุญาตเพิ่มเติมนะครับ ต้องให้โดนกับตัวเขา รถเขา และ ลูก ๆ ของเขาครับ จะได้รู้สึกเจ็บปวดเอง หลาย ๆ อย่างที่เขาเรียกร้องสิทธิ์ให้กับคนที่มันทำผิดมาไม่รู้เคยโดนกับตัวเขาบ้างหรือไม่

• Like 1

ไปว่าเขาไม่ได้หรอกครับ ก็เมื่อก่อนมันมีเรื่องให้ต้องออกกฎหมายที่คุ้มครองสิทธิ์มนุษยชนไง ก็กลายเป็นทำให้การทำงานเจ้าหน้าที่รัฐยากขึ้นไปอีก แต่ก็นั่นแหละก็เมื่อก่อนก็ดันทำงานแบบมักง่ายกันเอง

ดูข่าวพวกนี้บางทีก็อาจจะต้องเผื่อใจกับคำว่า "แพะ" ไว้บ้างนะ

ผมเคยนั่งคิดอยู่ว่าจะช่วยหาวิธีไหนที่จะจับพวกนี้ให้ได้จะจะ ซักทีไม่ใช่ "แพะ" ยังเคยคิดกับเพื่อน ๆ ว่าถ้าเราตั้งเป็นกลุ่มอาสาสมัคร ทำทุกอย่างให้ถูกต้องตามกฎหมาย และปฎิบัติตามก็หมายอย่างเคร่งครัด และไม่ให้ละเมิดสิทธิคนอืน แต่สำหรับไปจับพวกโจรกรรมทุบกระจกรถจริง ๆ ให้ได้แบบคาหนังคาเขาเลย (คล้าย ๆ สารวัตรนักเรียนที่ไปตามจับนักเรียนเกเร) ผมคิดแค่ เป็นแนวความคิดนะครับ ถ้าทำได้

เมื่อวานไปดูของกลางที่ฝ่ายพิสูจน์หลักฐานมาแล้วครับ

ไม่มีเครื่อง MAC เลยครับ มีแต่ Notebook PC ธรรมดา

ผมเคยนั่งคิดอยู่ว่าจะช่วยหาวิธีไหนที่จะจับพวกนี้ให้ได้จะจะ ซักทีไม่ใช่ "แพะ" ยังเคยคิดกับเพื่อน ๆ ว่าถ้าเราตั้งเป็นกลุ่มอาสาสมัคร ทำทุกอย่างให้ถูกต้องตามกฎหมาย และปฎิบัติตามก็หมายอย่างเคร่งครัด และไม่ให้ละเมิดสิทธิคนอืน แต่สำหรับไปจับพวกโจรกรรมทุบกระจกรถจริง ๆ ให้ได้แบบคาหนังคาเขาเลย (คล้าย ๆ สารวัตรนักเรียนที่ไปตามจับนักเรียนเกเร) ผมคิดแค่ เป็นแนวความคิดนะครับ ถ้าทำได้

ก็น่าสนนะครับ ไปตามจุดเสี่ยงซุ่มรอจับแล้วตื๊บก่อนส่ง