Jump to content
pao666

ท่านๆแบกสัมภาระกันกี่กิโลครับ และมีอะไรกันบ้าง

Recommended Posts

มาดูกระเป๋า และของในนั้นกันดีกว่า ว่าแต่ละท่าน พกอะไรติดตัวบ้างครับ

ผมเองตามรูปเลยครับ ส่วนน้ำหนักลองเดาดูครับ ชั่งเมื่อวานครับ

MBP 15" x 1

ipad 2 x 1

ipad 1 x 1

แค่นี้ก็จะแย่ละครับ

พก Galaxy Note บางวันก็หิ้ว MBA 13" (ไม่ได้ใส่กระเป๋า ใส่ case ผ้า)

แทบไม่เหลืออะไรแล้วครับ

ที่บ้าน Mac Mini

ที่ทำงาน MacBook Pro

เก็บไฟล์ที่ต้องใช้ประจำไว้บน Dropbox / SkyDrive / Google Drive แต่พก Flash Drive เผื่อไว้ 1 ตัว

เดินตัวเปล่า พก iPhone หรือ iPad พอ

• Like 2

เมื่อก่อน

MBP15" + Adaptor (บางวันก็มีปลั๊กรางสายไฟ) / Wacom intuos3(6*8") / HDD 2.5" WD 350GB / กล้องคอมแพค SONY + ที่ชาร์จ / iPod Shuffle + หูฟัง / UNO WAX / สมูทอีสครับวอช / แปรงสีฟัน / น้ำดื่มคริสตัล 600 มล. 1ขวด(เต็มบ้างไม่เต็มบ้างแล้วแต่การจิบ) ทิชชู่ คัตเตอร์ ปากกา ดินสอ ยางลบ สมุด Sketch สมุดโน๊ต และบางวันมี Pantone Formula Guide 2เล่ม

ทุกวันแบกภาระอยู่ประมาณ 8-9 กิโล (ผมตัวไม่ใหญ่แบกขนาดนี้ถือว่าหนักมากครับ)

ปัจจุบัน

พอคเก็ตบุ๊ก 1-2 เล่ม(บางวันก็เป็น Magazine) / แปรงสีฟัน / สครับ / สมุดโน๊ต คัตเตอร์ ปากกา ดินสอ ทิชชู่ น้ำดื่ม หูฟัง บางวันก็พก Ex.HDD บ้าง

น้ำหนักเหลือประมาณ 1-2 กิโล สบายตัว

ปกติจะพกสมุดจด หนังสือสักเล่มหรือ iPad และ tumbler สำหรับไปซื้อกาแฟครับ

...

• Like 1

ของผมรวมเ้อกสารการสอน+ การเรียนก็ 5 - 6 กิโลครับ - -"

ยุคเก่า หิ้ว iMac 20"พร้อมอุปกรณ์ของเครื่อง

ยุคกลาง หิ้ว MacBook pro 17" พร้อมอุปกรณ์และหนังสือ

ยุคใหม่ หิ้ว MacBook air 13" +ex hdd พร้อมอุกรณ์และเอกสาร

ยุคหน้า รอของใหม่55555

ที่เห็นของผมนั่น จริงๆไม่ได้แบกทุกวันหรอกครับ ช่วงนี้งานเยอะ เครื่องที่บ้านก็ไม่มี และที่สำคัญ เห่อกระเป๋าใหม่ครับ อิอิอิ

ธรรมดา ไอแพด เครื่องเดียวครับ

นอกเมือง 12 กิโลครับ ในเมือง 6 กิโล น้ำหนักมาตรฐาน ถ้าบ้าพลังฟลูออปชั่นก็เกือบๆ 20 กิโลครับ

ของผม ตัวเปล่า มีมือถือ บีบี 1 เครื่อง (-_-)

ส่วนใหญ่.ใช้ dropbox / skydrive / แฟลชไดร์ฟ 4 gb 1 อัน

สบายตัวไปครับ อยู่ตจว. ไม่ค่อยได้พกอะไร นอกจากไปกินกาแฟ ก็หอบเอา MBP 13 ไปแทน ^^

ช่วงนี้มี BB+PSVITA แค่นั้นเอง

อะไรๆก็ยัดลง ก้อนเมฆหมดละไม่เหมือนสมัยก่อนหอบแบก MacBook ทุกวัน

แบกมาก ระหวัง หลังจะเสียง่าย ตอนอายุมาก, ฉะนั้น หนุ่ม ถนอมไว้ก็ดี ไม่จำเป็น ก็ไม่ต้องเผื่อไว้มาก

Galaxy Note + iPad1

ไม่ได้แบกอะไรเยอะครับ มีmacbook iphone มีมีดพับอันนึง บางครั้งมีปืน cable tyre แก๊ซน้ำตา เอ๊ะ !! ทำงานอะไรวะเนี้ย

MBP15" + Adaptor

iPad2 + Adaptor

นอกนั้นก็พวก

Mouse, สาย Sync, USB ครับ

MB Pro15" + Adapter

External Hard disk 2.5"x2

Cables (USB cable to mini USB type B, Firewire 400, Firewire 800, iPod shuffle USB Cable, Dock Connector to USB Cable, Gigabit cable)

Compact Camera

AA Battery x2

เอาออกไปบางส่วนแล้ว แบกมากๆปวดหลัง

มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ซื้อ Macbook Air เพื่อความเบาในการพกพา

แต่เวลาออกข้างนอกจริง ก็ใส่ของอย่างอื่นจนมันหนัก

ซึ่งไม่แตกต่างจากเครื่องเก่าอยู่ดี T T