Jump to content
slackman

ใครมีปัญหา slide รับสายไม่ได้บ้าง

Recommended Posts

ขออนุญาตนะครับ ขอแบบทั้ง Jail และไม่ jail ว่าเหมือนกันมั้ย ผมคนนึงหล่ะ jail เครื่องศูนย์ครับ

อาการคือเวลาคนโทรมา บางครั้ง นานๆที จะ slide รับไม่ได้

slide แล้วมันเด้งๆ ลองทั้ง slide ช้าๆ slide นิ้วอีกข้าง หรือเช็ดนิ้วให้สะอาด ก็เหมือนเดิม สุดท้ายต้องรอสักพักถึง slide รับได้ หรือไม่ก็กด home แล้วค่อย slide

1. สมัยที่ใช้ 3GS เครื่อนอก jail ก็เป็นแต่ค่อนข้างบ่อย

2. ปัจจุบัน 4S เครื่องศูนย์ jail เพิ่งเจอครั้งนึง แต่ไม่นานมาก แป๊ปเดียวก็ slide รับได้ ไม่เหมือน 3GS รอนาน จนบ้างทีต้องวางสาย

เพื่อนๆ คนไหนเป็นบ้างครับ

1. เครื่องศูนย์ ไม่ jail เป็นมั้ย

2. เกี่ยวกับฟิล์มกันรอยหรือเปล่า

3. อ่านไว้เว็บนอก เครื่องไม่ jail ก็เป็น

เป็นครับ

เป็นบางครั้งครับ

ถ้าเมื่อไรเป็น จะกดปุ่มโฮมก่อนครับ แล้วจะสไลด์รับสายได้ครับ

IPhone 4 ไม่เจลก็เป็นครับ มันจะเป็นตอนเอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงแล้วเหงื่อออก

iPhone ตัวแรก เป็นประจำครับ

ล่าสุดเลื่อนรับสายแล้วไม่connectสัญญาณให้ แล้วเครื่องก็สั่นเหมือนสายเข้าไม่ยอมหยุดเลย ฮ่าๆๆๆๆ

นานๆ ทีเหมือนกันครับ

ผมกดปุ่ม Lock Screen ก่อน แล้วก็จะสไลด์ได้ครับ

เป็นเหมือนกันครับ เป็นแค่บางครั้ง

เป็นเหมือนกันครับ แต่ผมแก้โดยการ Slide ผ่านชายเสื้อ ได้ผลเหมือน - -*

นานๆเป็นทีครับไม่ได้เป็นบ่อย

เหมือนจะเป็นบางจังหวะ แต่สไลด์อีกรอบก็รับสายได้ครับ

เครื่องศูนย์ไม่ Jailbreak เป็นครับ แต่ไม่บ่อยมาก

ไม่ต้องเจลก็เป็นครับ

นึกว่าหลอนอยู่คนเดียว ^ ^"

เป็นครับ ใช้ iPhone 4 ไม่ jailbreak

แต่ของผมเร่ิมรู้สึกตอนติดกันรอยด้านหน้าครับ

ตอนผมใช้ iPhone รุ่นแรกเคยเป็นครับ โดยเฉพาะเมื่อตอน up เป็น iOS 3.1.2

ส่วน iPhone 4 มีทั้งช่วงที่เจลและไม่เจล ผมยังไม่เจออาการนี้ครับ

เป็นเหมือนกันครับ...นานๆที...เมื่อไหร่จะแก้ได้ซักที...ขึ้นชื่อว่าดีสุดในระบบสัมผัสแต่กลับมาแป็กเอาตอนรับสายไม่ได้มันยังไงๆอยู่นะ-__-"

เป็นบางครั้งเหมือนกันครับ IP4 iOS 5.1.1 Jailkreaked by Absinth 2.04

ผมก็เป็น น่าจะเป็น bug ที่ระบบมากกว่า เพราะตอน slide เพื่อปลดล็อคก็ไม่มีปัญหา

iPhone 4 เครื่องศูนย์ ไม่ Jail ไม่ติดฟิลม์ ไม่เปื้อนเหงื่อ ก็เป็นครับ

และมักจะเป็นตอนเวลาสำคัญ หรือรีบ ๆ ประจำ :thumbdown:

.

เมื่อหลายเดือนก่อนตอนที่เค้าฮิต ๆ เป็นกัน ของผมก็เป็นกะเค้ามั่งครับ

แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ เครื่องมันคงเลิกฮิตแล้วอ่า....555

เมื่อคืนแฟนบ่นๆแล้วว่าจะเอา 4s โยนมาให้ผมใช้ เค้าจะเอา Galaxy Note ผมไปใช้แทน... เพราะรำคาญรับสายไม่ได้

หากผมเอามาใช้ แล้วมีปัญหาพาให้เซ็งจิต ผมคงจะเอาไปขาย แล้วไปซื้อ Galaxy S3 สีขาวมาให้แฟนแล้วเอา Note ผมคืนอ่ะ

มันไม่ได้เป็นบ่อย ถาม DTAC ที่ซื้อมาแล้วเคลมไม่ได้ ตัดความรำคาญ...แก้ไม่ได้ขายทิ้งล่ะครับ

เออ..อยากจะบอกอีกอย่างว่า พยามหลีกเลี่ยงซื้อสินค้า Apple กับพวก Operator ในไทยทุกรายเลยนะครับ

เข็ดแล้วจริงๆ เค้าเน้นขายเพือขายเบอร์ขาย service phone

ไม่ได้ takecare งานบริการหลังขายสินค้า

เข็ดครับ

แฟนบอกว่า โทรศัพท์ แล้วรับไม่ได้ มันก็ไม่ใช่โทรศัพท์ เพียงแค่รับไม่ได้ครั้งเดียว... เค้าอาจจะเสียโอกาสได้ลูกค้า (เค้าเป็น sales) บอกให้เอาไปให้พ้นๆ ไม่ซื้อให้ใหม่ก็เอา Note พี่มาใช้

เค้าไม่มีเวลามานั่งแก้ปัญหาเรื่องพวกนี้ เห่อๆๆ

ซวยตรู่จริงๆ คับแค้นใจ