Jump to content

Recommended Posts

ลุง itkito ฝากเรื่อง update รูปหลังจากผ่านไป 2-3 สัปดาห์ด้วยนะครับ

ไปดูมาจากรีวิวที่นี่ http://9to5mac.com/2...or-ipad-video/# เค้าบ่นเรื่องช่องว่างตรงมุมบนซ้ายและขอบด้านข้างของเคสไม่แนบแน่นเท่าไหร่ เป็นเหมือนกันมั้ยครับ?

เป็นตามที่พูดครับคือทั้งด้านซ้ายของเครื่องไม่แนบแน่นเท่าไร แต่ถือว่าน้อยมากครับถ้าไม่สังเกตุ ของผมขณะที่ถ่ายรูปใส่กับ iPad 2 ครับ

แต่หลังจากลองสลับมาใส่กับ The New iPad ก็ดีขึ้นครับดูแล้วแนบแน่นขึ้นกว่าเดิม

แต่ส่วนตัวถ้าไม่สังเกตุไม่น่าจะเป็นจุดที่จริงจังเท่าไรครับ

ส่วนเรื่อง update หลังจากผ่านไป 2-3 สัปดาห์ ยินดีครับ แล้วจะมา update ให้ครับ

ขอบคุณมากครับลุง itkito

สอบถามเพื่อนๆ ที่เคยใช้ smart cover มาก่อน ที่ว่าสีลอกนี้? เนื้อเคสที่เหลือเป็นสีอะไรครับ (พยามหารูปในอากู่แต่ไม่เจอเลย) ผมจะได้สั่งสีของ smart case ที่สีใกล้ๆกัน เวลาเกิดสีลอก สีที่สั่งกับสีเนื้อเคสมันจะได้กลืนๆหลอกสายตาได้บ้าง :w00t:

แล้วเวลาสลักชื่อที่เคสนี้ ใส่ภาษาอะไรได้บ้างครับ (อยากใส่ภาษาญี่ปุ่น) (-_-)

เมื่อไรจะทำให้ MacbookAir บ้าง น่าจะน่าใช้ดี

ผ่านไป 3 อาทิตย์ ยังดูดีเหมือนใหม่อยู่ครับ ขอบยังไม่มีร่อนออกมาเหมือนรุ่นก่อนหน้าครับ

• Like 2

จากเท่าที่อ่าน สรุปว่าถ้าติดฟิล์มลนไฟด้านหลัง จะใส่ไม่ได้ใช่ไหมครับ

จากเท่าที่อ่าน สรุปว่าถ้าติดฟิล์มลนไฟด้านหลัง จะใส่ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ใส่ได้นะครับ ดันเข้าไปได้ มันไม่ได้แน่นมาก เพียงแต่ใส่ครั้งแรกต้องพยายามดันๆหน่อย เหมือนมันยังฟิตอยู่อะคับ (อย่าคิดเป็นอย่างอื่นนะ 555+) :lol: ของผมก็ติดฟิล์มด้านหลังไว้ ยังใส่ได้เลยครับ :thumbsup:

ผ่านไป 3 อาทิตย์ ยังดูดีเหมือนใหม่อยู่ครับ ขอบยังไม่มีร่อนออกมาเหมือนรุ่นก่อนหน้าครับ

ขอบคุณมากครับ ผมซื้อมาแล้วสีฟ้าและสีเทา

ขอบคุณมากครับ ผมซื้อมาแล้วสีฟ้าและสีเทา

ขอ Update อีกครั้งครับ ว่า ยังเหมือนเดิมไหม และสอบถามเพิ่มเติมประกอบการตัดสินใจตัวเอง "ทำไมถึงซื้อของ Apple ไม่ซื้อของยี่ห้ออื่นครับ"

ผมใช้เคสสำหรับ iPad มาแล้ว 3-4 แบบ มีที่ถูกใจบ้าง แต่ไม่ที่สุด ใช้ของ Yaobao ตัวนึง บางและดีมาก แต่กลับใช้กับ iPad 3 ไม่ได้เพราะตำแหน่งแม่เหล็กเปลี่ยนไป

และผมชอบ Smart Cover ตั้งแต่แรกที่เห็น แต่ว่าผมไม่ชอบที่จะต้องเปลือยหลังของตัวเครื่อง และแม่เหล็กยังทำตัวเครื่องเป็นรอยอีก พอมี Smart Case ออกมา ก็เลยทำให้ตัดสินใจได้ไม่ยากครับ

hope this help !!

ผมใช้เคสสำหรับ iPad มาแล้ว 3-4 แบบ มีที่ถูกใจบ้าง แต่ไม่ที่สุด ใช้ของ Yaobao ตัวนึง บางและดีมาก แต่กลับใช้กับ iPad 3 ไม่ได้เพราะตำแหน่งแม่เหล็กเปลี่ยนไป

และผมชอบ Smart Cover ตั้งแต่แรกที่เห็น แต่ว่าผมไม่ชอบที่จะต้องเปลือยหลังของตัวเครื่อง และแม่เหล็กยังทำตัวเครื่องเป็นรอยอีก พอมี Smart Case ออกมา ก็เลยทำให้ตัดสินใจได้ไม่ยากครับ

hope this help !!

ขอบคุณครับพี่ ผมกำลังลังเลครับ

พึ่งซื้อมาใช้เมื่อวานครับ

ลองพับแล้ววางแนวนอน (เพื่อพิมพ์) มันราบไปหน่อย เลยพับไปพับมา ได้ดังภาพ แข็งแรงดีมากครับ

พับได้หลายระดับ เลย :lol: :thumbsup: :clap:

• Like 3

การถ่ายรูปสีแดงเป็นอะไรที่ถ่ายยากครับ แต่มันคือสีแดงครับ สวยดี

ผมว่ามันคือสีแดงส้มครับ ค่อนข้างชัวร์เพราะลองเอาไปเทียบกับ Smart cover สีแดงแบบหนัง เห็นชัดเลย

ผมเลยซื้อสีฟ้ามาใช้อีกอัน ปรากฎว่า สีฟ้าเข้ากับ iPad สีขาวมากกว่า ดูน่ารักดี เห็นในเว็บในรูปกะในเว็บ Apple บอกไม่ได้ครับ ต้องดูของจริงเท่านั่น ตอนแรกผมคิดว่าสีแดงสวยกว่า เลยซื้อสีแดง แต่พอเห็นมันเป็นสีส้ม เลยซื้อสีฟ้ามาอีกอัน

Edited by powergolf_man

สีเดียวกันเลยครับ แฟนบอกสีชมพูสวยกว่า แต่ไม่กล้าใช้ เอาสีแดงละ เบื่อสีทึม... ผมว่ามันเหมาะกับ The new iPad เพราะแน่นดี ปิดสนิทมากเวลาเปิดต้องแงะที่มุม และก็เบา บาง ก่อนใช้ตัวนี้ ลองใช้case ของ belk พื้นผิวสวยดี แต่หนาและหนัก ที่แย่สุดคือ เวลาใส่กระเป๋า มันปิดไม่สนิท หน้าจอเปิดทิ้งไว้ แล้วไม่รู้ตัว เครื่องร้อนมากครับ ร้อนทะลุกระเป๋าสะพายข้างเลย ... แต่ smart case ตัวนี้ไม่เป็นเลย ปิดสนิทดี

ข้อเสียสำหรับผม คือ เวลาตั้ง ไม่สมดุล เหมือน smart cover ครับ ... เวลาตั้งดูหนัง หรือ พิมพ์งาน (ต่อ wireless keyboard) ต้องตั้งดีๆ ตอนนี้เลยสลับเอาครับ ถ้าต้องตั้งนานๆ ก็กลับไปใช้ cover แทน

ใช้มาจะสองเดือนแล้วครับ ทนกว่าที่คิดครับ สีแดงเหมือนกันเลยครับ

มา confirm อีกเสียงครับ ว่า ทำความสะอาดง่าย และเป็น รอยยากมากครับ ^^

• Like 1

ข้อเสียสำหรับผม คือ เวลาตั้ง ไม่สมดุล เหมือน smart cover ครับ ... เวลาตั้งดูหนัง หรือ พิมพ์งาน (ต่อ wireless keyboard) ต้องตั้งดีๆ ตอนนี้เลยสลับเอาครับ ถ้าต้องตั้งนานๆ ก็กลับไปใช้ cover แทน

ของผม มี case เวลาใช้กับ apple wireless keyboard

post-21255-134280865652_thumb.jpgpost-21255-134280866952_thumb.jpgpost-21255-134280868333_thumb.jpg

สวยงามและชอบมากมาย กำลังจะเจริญรอยตามเพื่อให้ได้มาซึ่งความเป็นเจ้าของครับ.

ไม่มีความสวยงามเลย ยิ่งเฉพาะ ด้านหลัง ดูพาสติก... มาก

ทำไมเค้าไม่ทำให้ดูลักษณะเป็นแฟ้มใส่เอกสาร หรือสมุดพก อะไรแบบนั้นจะสวยกว่ามาก

แล้วยิ่งข้างหลังมีรูป apple แล้วนี่จะไม่ลังเลเลย